Ơn giời! Chắc chưa ai cầm quả nho trên tay mà run run như em! Các mẹ biết sao hông? Em ăn ké được 1 quả nho mà nóng mặt lên vì nghe chùm nho này có giá 2 triệu đồng, 2 triệu đồng 1 chùm nho số lượng quả đếm được trên đầu ngón tay các mẹ có tin hông?

webtretho

Chính nó không chạy đi đâu được. Nho mẫu đơn có giá đắt như vàng! Ảnh minh họa: Nguồn Internet.

Ban đầu nhìn vào trái nho này em còn tưởng trái táo xanh bên mình đó, nhìn là thấy căng mướt, cắn vào giòn rụm nghe sắc lẹm bên tai, giòn thật các mẹ ạ, lại không hạt, vị nho không hề ngọt gắt mà ngọt thanh, thơm như vị sữa, thịt mềm mọng nước, vỏ ngoài dai dai rất tươi và chất lượng luôn ấy.

webtretho

Chùm nho có giá xấp xỉ 2 triệu đồng. Ảnh minh họa: Nguồn Internet.

Ủa mà chi đâu chùm nho đắt như vàng vậy các mẹ? Một chùm giá 2 triệu có khoảng hơn 30 quả thôi các mẹ. Đây là nho mẫu đơn loại Shine Muscat nha các mẹ, không phải nho Việt Nam mà nhập khẩu từ Nhật về lận, thường 1 chùm chất lượng đạt hơn 1kg/chùm, quả nào ra quả nấy chất lượng lắm. Nho này dân trong nghề cho biết vỏ bóng mịn, thịt nho dai dai và có mùi thơm đặc biệt, là loại giòn nhất. Tính ra nho đắt bằng cả tấn thóc luôn á vì trung bình 5triệu/kg khi về Việt Nam.

Theo nhiều nguồn tin nho đắt như vậy bởi vì được trồng theo kiểu “1 nhánh 1 chùm” trồng với phương pháp hữu cơ hấp thụ tối đa các chất dinh dưỡng, nho đạt chất lượng cao có tiếng là đắt đỏ không chỉ ở Việt Nam mà cả ở Nhật. Tuy nhiên loại nho này lại có nhiều vitamin như C, K, B6, magie, sắt, kali. Ngoài ra, chất Polyphenol ở nho mẫu đơn còn giúp phòng ngừa các chứng bệnh liên quan đến tim mạch.

webtretho

Ảnh minh họa: Nguồn Internet.

Nhiều người bày cách mua nho này chọn những chùm chắc, màu xanh ngọc bích, không bị nhăn và bầm dập. Mang về chưa ăn hoặc ăn chưa hết nên bảo quản lạnh.

Với loại trái cây này thường ăn tươi giữ giá trị cao nhất đó mọi người, em nghĩ ăn với sữa chua hoặc xay cùng hoa quả, ăn với các loại bánh ngọt cũng rất hấp dẫn.

Hay mình gom hụi mua về ăn thử chung các chị muốn hông?