Giáng sinh sắp về, mình muốn làm 1 ổ bánh khúc cây để cả nhà cùng thưởng thức trong dịp lễ này! Mua thì mua dễ dàng rồi, nhưng đây là mình muốn tự tay làm.

Hiện tại: dụng cụ làm bánh mình chưa có gì cả, và cũng chưa từng tự tay làm 1 ổ bánh nào ngoài bánh chuối nướng, bánh táo, bánh flan! Nên mình muốn nhờ 1 mẹ/ chị nào có kinh nghiệm biết cách làm, có thể mua giùm mình tất cả nguyên vật liệu để hoàn thành ổ bánh sau đó mình đến nhà mẹ/ chị đó để làm. Dĩ nhiên, mình sẽ gửi tiền mua nguyên vật liệu, tiền nhờ các mẹ/ chị chỉ nữa! Nói nôm na là mình muốn làm 1 ổ bánh nhưng lại ngại đến các lớp ở NVH này kia vì k có thời gian. Mình chỉ muốn học rồi làm ngay. :)

Mình học cắm hoa cũng theo dạng chuyên đề ngắn gọn như vậy, mình nhờ 1 chị kia (ở tiệm hoa) mình gọi fone nói: "Chị ơi, em muốn học cắm 1 bình hoa trang trí bàn làm lễ gia tiên" rồi là chị đó hẹn giờ rồi mua tất cả hoa, lá trang trí cần thiết. Đúng ngày, giờ mình đến (đem mỗi máy chụp hình theo) rồi chị đó hướng dẫn đồng thời chỉnh sửa hộ mình cho hoàn chỉnh bình hoa. Nay mình cũng muốn học làm bánh khúc cây tương tự như vậy đó cả nhà!

Cả nhà mình, có chị nào sẵn lòng giúp mình như vậy k? Mình sẽ gửi tiền (theo yêu cầu :) )

Àh, mình ở Sài Gòn, quận Bình Thạnh! :) Có mẹ/ chị nào chịu đứng lớp làm cô giáo cho mình thì pm mình nhé! :) Hi hi... hoặc biết chỗ nào nhận học viên theo kiểu học của mình thì cho mình biết với nha!

Thanks cả nhà nhiều lắm, tặng hoa cho cả nhà luôn này! :Rose::Rose::Rose: