Chiếc thu về thiệt kì diệu ghê, chị em tỉ tê dăm ba câu chuyện và luyên thuyên hàng tá những món ăn ngon hihihi.

webtrethowebtretho

Thu về cho ai bê lên mâm hồng giòn ;) Hồng giòn có tý bột bột nữa các chị ạ, giòn giòn sật sật, chật vật mấy cũng phải ăn. Ăn hồng này phải gọt vỏ sạch để thưởng thức nhân bên trong ngọt ngào.

webtretho

Hồng tre tẽ miếng ngọt lịm hơn đường.

webtretho

Ai ngại bóc thì cầm thìa xúc ăn, từng miếng ngọt lịm còn ngon hơn bất cứ thạch nào, ăn luôn phần hột non mềm sựt sựt hehe. Chỉ cần nhấc núm đen trên quả hồng một cách nhẹ nhàng, kéo từ từ để bong lớp vỏ lụa, tuốt hết tấm thân lụa là này của em ^^. Phải mềm và khéo để thưởng thức món quà mùa thu này.

webtretho

Và... xôi cốm non bon chen ăn cho bằng hết.

webtretho

Hay cốm non xào dừa, cốm non loại 1, ăn thơm, có vị ngọt ngọt của nếp cái sữa, dừa xiêm trọc, nước ngọt, cùi dẻo bánh tẻ sên nhỏ lửa để các nguyên liệu sánh lại.

webtretho

Và quả na có na dai na bở, em thích na "zai" vì em mê trai ^^ cứ zai là em thích (trừ đùa dai). Na vẹo ngon chứ không cần phải căng tròn bóng bẩy vì những chỗ không vẹo mắt nở rất to, ít hạt hơn nên không nhọc công nhằn hạt chút nào.

Ba thứ em mê đó cả nhà, còn cả nhà thì sao?

Trong bài em sử dụng hình ảnh của anh Râu Huy, của chị Loan Dzung, Linh Phan, Thu Trang, Thu Thủy và một số trên mạng Internet để minh họa sự thèm của mình ^^