Chào cả nhà,

Có ai ở đây là fan của Hậu cung Như Ý Truyện không nhỉ. Mình xem mòn điện thoại rồi mà vẫn chưa hết mê ý :v. Món bánh "Hắc bạch ngọc sương phương cao" được mình cải biên từ món "Bạch ngọc sương phương cao" từ "Hậu cung Như Ý truyện". Phần cốt bánh vẫn tuân theo công thức bạch ngọc sương phương cao, phần bột lăn mình chỉ sử dụng thêm bột ca cao để tạo thêm vị mới, riêng cá nhân mình thấy bánh lăn bột ca cao ngon hơn🤤🤤. Ban đầu khi thưởng thức sẽ cảm nhận vị đắng, vì bánh rất mềm mịn nên khi đầu lưỡi chạm vào phần bánh bên trong có vị ngọt dịu, sự kết hợp giữa vị ca cao và dừa quả thực không tệ chút nào! Mời các bạn thử làm nhé!💗

🍴Công thức Bạch ngọc sương phươngHắc ngọc sương phương cao 🤗🤗

🍰 Phần cốt bánh:

170ml sữa tươi (+10ml nếu thích mềm hơn)

70ml nước cốt dừa (mình quay xong quên không đưa vào clip nhưng thành phần này nhất định phải có nha!)

5 thìa canh bột bắp

4 thìa canh đường phèn (có để dùng đường cát trắng tùy khẩu vị)

🍰 Phần bột lăn:

3 thìa canh cơm dừa khô sấy

2 thìa canh bột ca cao

Rất dễ đúng không? Nếu bạn là fan cứng của bộ phim Như Ý truyện, hẳn bạn không thể bỏ qua món bánh "lưu giữ tâm nam nhân" này rồi (Thanh Anh đã dùng món bánh này để nắm giữ tâm của Hoằng Lịch đó!). Chúc các cô gái thành công lưu giữ tâm người thương bằng món bánh Bạch ngọc sương phương (và cả Hắc ngọc sương phương cải biên của mình :333) nhé.

Chờ feedback của các bạn! Love so much 💗