Em thường tập thể dục sau những giờ tan ca ở cơ quan, có nhiều khi bụng đói quá em thấy tập không hiệu quả nên phải tìm cách khắc phục các mẹ à.

Vậy là sau 1 thời gian tìm và áp dụng đã phát hiện được các món giúp cơ thể tràn đầy năng lượng trong buổi tập luôn, toàn là những món ăn không khiến em đầy bụng, không tăng axit dạ dày... tốt thật các mẹ à.

webtretho

Ảnh internet.

Chuối

1-2 quả chuối thôi đã đủ rồi các mẹ ạ, không làm mình quá no cũng không gây khó chịu dạ dày. Chuối có đường ngọt tự nhiên như biotics nên nhanh chóng nạp năng lượng cho em và dạ dày làm việc dễ dàng với chất xơ trong chuối, quả chuối là món ăn quen nhất lại chẳng cần chuẩn bị gì trước khi đi tập của em đó các mẹ.

Táo, lê: Ngán chuối có thể chuyển qua một vài lát táo với lượng đường tự nhiên cũng nạp đầy năng lượng trước khi tập, ăn vài lát xong người tỉnh hơn luôn các mẹ tin không? Táo lê đều ngọt thanh thích hợp cho đường ruột lại không khiến bụng bị căng tức, độ axit trong quả lê táo cũng thấp nên không làm khó chịu, em thấy nhiều cầu thủ, dân tập thể thao hay ăn táo lắm đấy mà.

Cháo hoặc sữa yến mạch

webtretho

Ảnh internet.

Em có một thời gian dùng sữa tươi nhưng không hiểu sao bụng khó chịu các mẹ à, thực phẩm em nhận ra phù hợp với mình chính là 1 chén con cháo yến mạch hoặc sữa yến mạch pha với sữa chua, thường ăn 1 tiếng trước khi đi tập mà tập đến tối luôn còn không thấy đói nè. :D Nếu ăn thêm trái cây tươi, hạt ngũ cốc cùng yến mạch em thấy còn tốt hơn nữa.

Sữa chua cũng là 1 món ăn nhanh giúp em nhiều năng lượng trước buổi tập. Có ai thấy hiệu quả như em không, nếu tập nhẹ nhàng thì sữa chua có lợi cho tiêu hóa thật đó các mẹ.

Các mẹ còn ăn những món gì không kể em nghe với :D