Con mình hỏi mẹ "Cắt chanh như thế nào để vắt dễ và nhiều nước nhất" mình ngơ người vài giây nhưng đúng là có đến 2- 3 cách vắt chanh. Thường thường mình sẽ bổ đôi hoặc cắt 4 mặt quả chanh các mẹ ạ. Sau khi đắn đo mình quyết định chỉ cho con cắt chanh 4 mặt như nhiều hàng quán phở vẫn hay tận dụng vậy đó.

Cách cắt chanh ở quán phở như thế nào mà dễ với nhiều nước hơn? Mình để ý các quán mình hay đi ăn, không biết chị em từng đi ăn tại các hàng quán bún, phở có thấy những kiểu cắt chanh như thế này chưa?

webtretho

webtretho

webtretho

webtretho

webtretho

Quán phở cắt theo chanh thành nhiều miếng nhỏ không à các mẹ. Ảnh Internet.

webtretho

Đúng là sau khi cắt rời như thế mình vắt dễ dàng cả phần lõi cũng rất nhiều nước trong khi bổ đôi trái chanh mình sẽ không tận dụng được như vậy.

webtretho

Dù mình có lăn qua lăn lại 2 quả chanh như nhau nhưng sau đó mình đã thấy được quả chanh nào nhiều nước hơn đây.

webtretho

Ảnh Internet.

Hũ chanh nhiều nước hơn nằm bên tay mặt phía các mẹ đó, chính là khi cắt chanh thành nhiều miếng. Trước khi cắt chanh mình lăn chanh nhẹ nhàng và có thể lựa những quả chanh vỏ căng mọng, vỏ ngoài đã nở hết mắt, nhấn vào mềm. Giờ mình đã có câu trả lời đích đáng nhất cắt chanh như thế nào mới được nhiều nước đây.