Mình tính cho bé Bo nhà mình ăn trứng cá như bé Sa 3 tuổi con mẹ Quỳnh nè, xem mẹ Quỳnh review tận 3-4 clip ăn trứng cá mới thấy ăn với cơm thôi mà cũng ngon vậy ha thích quá.

Mình ban đầu chưa biết mua trứng cá về ăn sao, lỡ bị tanh con có ăn được không, có nên làm chín hay không thì mẹ Sa trả lời luôn là không, đặc biệt không nên luộc với nước vì trứng cá luộc xong cứng đơ, không còn béo nữa. Nếu là loại trứng cá đóng hộp nén khí sẵn là đã được làm sạch, có vị hơi mằn mặn rồi nên không cần chế biến mà có thể ăn luôn với cơm, nhìn trứng cá hồi ăn với cơm cũng ngon đến vậy.

webtretho

Mẹ Quỳnh ăn trứng cá hồi với cơm ngon quá!

Xem cách ăn trứng cá hồi với cơm của mẹ Quỳnh mới thấy, trứng cá ăn với cơm kiểu Nhật là cơm đã được trộn với giấm, thêm nước tương có wasabi, ăn với củ cải muối, lá rong biển và lòng đỏ trứng sống, ngoài ra còn ăn thêm với súp miso nữa nên không tanh và không ngán, nhìn ngon quá. Nhưng đây là phần ăn của mẹ Quỳnh người lớn mình áp dụng được, còn bé còn nhỏ đừng lấy trứng cá có trộn với wasabi nhé, con sẽ ăn không được nè các mẹ

webtretho

Mẹ Quỳnh còn làm bánh quy trứng cá hồi, bả nhai miếng bánh quy giòn rụm, phô mai béo ngây mà mê tít luôn các mẹ. Mẹ Quỳnh đặt phô mai lên bánh quy, thêm trứng cá và lá mầm theo như ẩm thực phương Tây vậy các mẹ có ai thử chưa?

webtretho

Ăn bánh mì với trứng cá hồi: Cái miệng bả ăn ghét ghê chưa, bánh mì thêm phô mai, xà lách, cà chua lát, thịt cá hồi, trứng cá và lá hương thảo rất thơm các mẹ ạ.

Các mẹ biết sao mình tìm hiểu về trứng cá hồi không, trứng cá hồi rất nhiều dưỡng chất, hàm lượng Axit béo Omega 3 cao gấp 3,5 lần so với lượng Omega 3 ở thịt, ngoài ra chất chống oxy hóa, các vitamin tan trong chất béo, kẽm và iodine giúp tăng khẩu vị cho bé Sa 3 tuổi của mẹ Quỳnh nè.

Tuy nhiên các mẹ cần nhớ 1 điều rằng bé ăn được không có nghĩa bé hấp thụ được, còn phải xem bé đi ngoài ra sao, có biểu hiện gì không, hoặc có gì lạ hay không trước nhé, không phải bé nào và độ tuổi nào cũng có thể ăn được.

Mẹ của bé Sa và Quỳnh Trần JP (sinh năm 1985) là vlogger nổi tiếng ở Nhật Bản và Việt Nam. Bà mẹ bỉm sữa được nhiều người yêu mến nhờ lối nói chuyện gần gũi, tự nhiên. Cô thường quay Vlog ăn uống và cuộc sống ở Nhật. Hiện kênh của cô có gần 1,2 triệu lượt theo dõi đó các mẹ.

Bình thường các mẹ có ăn trứng cá hồi như thế này không?

Theo youtube Quynh Tran JP.