Mình chuyên làm món Âu, cũng chỉ học trên mạng thôi sau một thời gian nấu nướng cho các nhóc ăn, thực sự là rất vui nên mình muốn chia sẻ với các mẹ. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn làm món Pizza kiểu Hawaiian. Đơn giản chỉ với 30 phút ( mất 15 phút nướng bánh rồi. Hehe)

Đế bánh và sốt salsa các mẹ mua ở ngoài nhé nếu chưa biết thì mình hay mua ở đây Số 8, ngõ Thịnh Hào 1, Tôn Đức Thắng, quận Đống Đa, Hà Nội.Số 150 ngõ Xã Đàn 2, quận Đống Đa, Hà Nội.Số 106 ngõ 4C Đặng Văn Ngữ, Hà Nội. 154/151 Hoàng Quốc Việt, quận Cầu Giấy, Hà Nội. Số 32 ngõ 80 Hoàng Ngân, Trung Hòa, quận Cầu Giấy, Hà Nội. Các mẹ ko ở hà nội thì hỏi anh google nhé

Nguyên liệu:

+ Đế bán pizza, dùng đế tròn để cắt đế bánh, nếu không có các bạn lấy cái bát con đựng nước mắm ấy dùng để cắt. Sau đó xếp đế bánh vào khay nướng. trước khí xếp đế bánh thì quét ít dầu ăn lên cho đỡ dính nhé

+ 1/2 bát nhỏ dứa xắt hạt lựu

+ 1 bát nhỏ ba chỉ hun khói cắt hạt lựu( mua ở siêu thị)

+ 1 bát nhỏ thịt hun khói kiểu canada xắt nhỏ( mua ở siêu thị)

+ 1 củ hành tây xắt nhỏ

+ 1/2 bát nhỏ phô mai mozzarella xắt nhỏ

+ 1/2 bát nhỏ sốt marinara

+ 1 thìa húng quế

+ 1 thìa bột gừng

+ muối và tiêu bắc

Trộn đều hỗn hợp trên sau đó nhồi vào khay đế bánh đã nói ở trên rồi rắc lên mặt 1 ít phô mai, bỏ lò nướng ở nhiệt độ 190 trong vòng 15 phút. Thưởng thức thôi nào

Thành quả sau 30 phút đây

webtretho

Cách làm có thể xem thêm ở video nhé