Món gà luộc rất thông dụng và phổ biến trong mỗi gia đình nhưng luộc gà không cần xăm đũa vẫn biết gà đã chín có khó không?

Trước đây lần nào luộc gà hay vịt em cũng chọc đũa trông khá mất thẩm mỹ, nhất là với những phần đùi gà. Tuy nhiên sau khi em áp dụng cách này đã biết được gà mình chín ngon ngọt không cần phải chọc đũa, thịt gà bên trong không bị đỏ xương đỏ thịt bao giờ cả.

Một số mẹo em thường luộc chín không cần xăm đũa đây các chị.

webtretho

Ảnh Internet.

-> Mọi người để ý phần thịt chỗ khớp chân rút da xuống thịt mình như vậy đã chín rồi, em làm mấy lần không cần chọc đũa nữa, gà chặt ra cũng đã chín.

webtretho

Ảnh Internet.

-> Mọi người luộc gà ngập nước, tính từ khi sôi 5- 15p nhớ trở gà, sau đó tắt bếp để nguyên gà ủ trong nồi 10-15p! Gà chín đều và thịt ngon ngọt da không hề bị nứt luôn! Nếu gà nhà mình non mình ủ khoảng 5p thôi để tránh nhão nè các chị. Theo cách này không cần phải xăm lủng thịt mất đẹp.

Chỉ đơn giản như vậy thôi em tự hào với cách luộc gà không cần xăm đũa của mình.

Tuy nhiên còn một một mẹo cho ai muốn chắc chắn gà chín hơn mà vẫn đẹp, mình nên xăm đũa ở vùng nách, bẹn gà là tốt nhất đó.

webtretho

Đĩa gà luộc chín thơm ngon không cần xăm đũa đây các chị áp dụng thử xem nhé. Ảnh Internet.