Chào cả nhà!

Hôm nay xem trên facebook thấy người ta dùng nhụy hoa nghệ tây saffron để nấu nướng.

Phải công nhận là cái món saffron này kiểu gì cũng chơi được. Nấu cơm, làm bánh, pha rượu...các kiểu.

Nhưng mà giá 1g thì đắt quá, dùng để nấu nướng làm bánh...thì khá là tốn kém.

Mấy hình dưới đây em thấy họ làm bánh trôi, uống trà chanh,..thậm chí bỏ nguyên cả đống sợi vào bồn tắm để tắm.

Cá nhân em thì cũng không có vấn đề gì với cách sử dụng của mọi người 

Nhưng em nghĩ cách món khác nhau thì nên chuyển saffron sang các dạng khác nhau thì phù hợp hơn.

Em lấy ví dụ chế saffron sợi thành bột để làm bánh trung thu, hoặc thành nước để hoặc làm nhân hoặc là vỏ bánh trôi...

Uống cũng như vậy ạ, uống thì mọi người cũng ko nhất thiết phải để nguyên sợi mà có thể làm siro nhụy hoa nghệ tây rồi pha, hoặc lấy tay vê làm sao cho thật nhỏ rồi bỏ vào sữa, nước trà để uống. Uống thời điểm nào hợp lý thì xem thêm ở đây ạ!

Có bài viết này hướng dẫn làm siro nhụy hoa nghệ tây rất đơn giản, chỉ cần: đường, saffron và nước là mọi người có thể dùng các kiểu khác nhau rồi ạ.

Đọc thêm ở đây ạ: https://songphaichat.com/siro-nhuy-hoa-nghe-tay/

Em hiện đang sống ở Abu Dhabi (ngay cạnh Dubai) nên mọi người có thắc mắc gì về cách sử dụng mà e có thể giúp e sẽ trả lời thêm ở dưới ạ!

Ai mà dùng theo cách dưới như mấy hình ảnh cũng ko có gì sai, mn dùng theo cách mình muốn em chỉ gợi ý theo cách hợp lý hơn thôi nhé!

webtretho

webtretho

webtretho