Chào các mẹ,

Tình hình là dạo này vật giá leo thang và nhiều mối lo ngại về vệ sinh an toàn thực phẩm kém, nguồn gốc xuất xứ ko rõ ràng nên sáng sáng em đi làm xách theo hộp cơm để ăn trưa. Vừa tiết kiệm chi phí, vừa ngon bổ nóng sốt. Thật là vui. :x:x:x

Topic này em thấy có mẹ tạo trước đây rồi, nhưng giờ em thấy nó chìm lỉm nên tạo topic mới nhé. Nhà mình sẽ cùng nhau chia sẻ món ăn và giao lưu học hỏi trên tinh thần vui vẻ là chính @};- @};-@};- Dành 1 ít phút giờ cơm trưa họp mặt ở đây gõ gõ vài dòng chia sẻ kinh nghiệm thay đổi món ăn hàng ngày cho thực đơn của nhà mình ngày càng sinh động phong phú ^^. Có hình chụp luôn càng tốt. Decor đẹp thì món ăn sẽ ngon miệng hơn hihihi.;)

Em có mua 1 hộp cơm tự hâm nóng bằng điện qua cổng USB, màu hồng dễ thương lắm. Trước giờ cơm 30p là loay hoay đi cắm cơm. Boong bong đúng ngọ là giựt phích cắm ra đua cơm với mọi người. Các chị trong phòng ko thích nội trợ nên trưa nào cũng kêu cơm hộp ngoài tiệm thôi, vừa mắc vừa ít đồ ăn lại ko ngon, nên từ khi mang cơm theo em hay chia ít thức ăn của mình cho mọi người, cả nhà cùng vui hiihihihi ;;)

Vì trưa nay mới nghĩ ra cái này nên em chưa có hình chụp bữa trưa, nên hẹn các mẹ bữa sau. :-?

Đồ ăn mang theo của em chủ yếu là đồ ăn dành phần từ tối ngày hôm trước, cất hộp bỏ tủ lạnh, sáng ra quay vi sóng 30s là đóng gói thôi.

Em rất thích ăn rong biển nên cơm của em được bới ra bát, nén chặt rồi úp ra lá nori, gói lại rồi đập "bẹp" một cái cho nó dẹp dễ cầm ăn hihihi, tới bữa khỏi dùng muỗng múc cơm.

Trưa nay em ăn món:

- Cơm nắm cuộn rong biển

- Sườn non tiềm ( đồ ăn để dành tối qua)

- 1 quả cà chua.

Chỉ vậy thôi mà em thấy ngon lắm =P~=P~=P~

Mời các mẹ cùng chia sẻ ^^.