Hôm nọ em hẹn hò với mấy người bạn rồi thử các món ăn này. Các mẹ có ai nấu 2 loại hỗn hợp sữa chua bí đỏ và sữa chua sầu riêng này chưa? Tưởng không ngon mà ngon không tưởng luôn!

SỮA CHUA BÍ ĐỎ

webtretho

Ảnh Internet.

Nếu cảm thấy bí bột bột, dẻo đặc thật khó ăn hay một cái bánh flan có vẻ như lại chứa nhiều bí ngô hơn cả thì sữa chua lại hợp hơn. Cách làm sữa chua bí ngô có 1 phần bí trong 9 phần sữa chua khi ăn đảo lên thơm phức, và dần dần món ăn dinh dưỡng ngọt vừa đủ, dẻo vừa đủ làm em mê đến giờ.

SỮA CHUA SẦU RIÊNG

webtretho

Ảnh Internet.

Ô hấp dẫn thật đấy, sầu riêng ngậy, thơm đến vậy nếu ăn với chè ngọt em sẽ ngấy đến tận cổ nhưng sữa chua lại thanh thanh ngọt ngọt hóa giải đi cái béo của sầu riêng lúc nào không hay, nếu có thêm topic thạch rau câu hay trân châu nhai sần sật là phê lắm các mẹ ạ.

Sữa chua bí đỏ theo công thức làm sữa chua pha loãng, khuấy nhẹ, bí ngô đã làm chín, tán nhuyễn đổ vào lọ, đổ sữa chua đã pha loãng với men cái và bỏ vào thùng ủ khoảng 6-8 tiếng đến khi sữa đông đặc lại, cất sữa chua bí đỏ vào tủ lạnh dùng dần là so yummy luôn rồi, còn sầu riêng mình pha với sữa chua là xong các mẹ ạ.