Đã đầu tháng 7 Âm Lịch rồi đấy chị em ạ. Hơn một nửa năm đã trôi qua mọi người làm được những gì rồi? Em thì vẫn thế dậm chân tại chỗ ấy, là một bà mẹ đơn thân được gần 2 năm nay thì chuyện làm lương chỉ đủ nuôi con thì nhiều mẹ có hoàn cảnh giống em đều thấu hiểu.
Lại một mùa Trung Thu nữa sắp đến thôi thì người ta trong ấm ngoài êm. Người ta sang nội, về ngoại em thì trả được vậy nên đành mày mò việc gì đó làm cho hết ngày mà đỡ cảm thấy buồn. Năm ngoài em đã tìm kiếm trên mạng nhiều công thức làm bánh trung Thu mà làm toàn bị hỏng. Lần thì nhân bánh khô, quá ngọt, lần thì vỏ bánh khô. Lần thì bánh nướng bị cháy, nứt bánh, vv...

webtretho

Nhiều lần rồi cũng thấy chán định bỏ cuộc đấy chứ. Thế rồi có chị bạn mách cho công thức làm bánh nướng thẩm cẩm ngon bất bại các bác ạ. Em làm ngay lần đầu mà thành công mỹ mãn luôn ấy! Hôm nay, trợt nhớ cũng đầu tháng 7 Âm rồi em chia sẻ nên hội nhóm mình để ai cũng có hoàn cảnh như em, làm bánh nhiều lần thất bại như em thì tham khảo để trổ tài cho gia đình vào ngày tết đoàn viên năm nay nhé!

Link của công thức đây mọi người click để tham khảo nhé: https://monngondongian.com/cach-lam-banh-trung-thu-tai-nha-don-gian-thanh-cong-ngay-lan-dau-tien/