Chính là em nó các mẹ à (các mẹ xem hình đính kèm phía dưới), hôm bữa đi chợ gần nhà, mùi bánh thơm lừng, ngửi thấy thơm quá, theo phản xạ liền vào gấp để xem món gì thơm vậy, giá rất hạt dẻ 1K/cái em mua liền một bịch ăn mà không chán, bánh thơm mùi trứng, bơ và vừa được lấy ra khỏi khuôn nướng xong nên nóng hổi, mỗi tội để nguội thì mùi trứng át ra nên hơi tanh, nhưng thế là ngon rồi. Ở quê em cũng có kiểu bánh thuẫn hình dáng thế này nhưng khô lắm, chả thơm bằng bánh ở đây, ăn một cái là uống nguyênn cả ly nước rồi. Em để ý thì thấy nguyên liệu có :

1. Trứng gà : nhưng không biết dùng lòng trắng hay đỏ, hay cả 2 nhỉ, và cho bao nhiêu là đủ :((

2. Bơ: Em thấy họ dùng Bơ tường an quét vào cái khuôn sau đó đổ bột vào (Khuôn nướng thì em thấy để cả than bên dưới và trên nắp đậy luôn) :-?

3. Bột (đây chính là cái em đau đầu nhất): Em không biết dùng bột gì (bột mỳ canada thì phải em ngửi mùi này), bánh rất mềm, xốp. /:)

4. Còn nguyên liệu nào nữa thì em chịu :(((( Cần câu cơm nhà họ nên em chỉ dám liếc, nghía qua một tý.

Mẹ nào biết chỉ em với, tết này em được dịp trổ tài cooking với ạ!