Uống trà sữa nhai luôn ly đã là câu chuyện quá cũ rồi, bây giờ người ta còn có trò nhai luôn bát đựng kẹo thơm ngon hơn cả kẹo nữa cơ.

Chỉ cần nhà bạn có lò vi sóng và 1 cái bát thủy tinh không chân, rồi ra cửa hàng mua một ít kẹo xinh đẹp như ý mình là về nhà có thể tha hồ sự sản xuất cho mình hàng lố bát đẹp mắt làm bằng kẹo rồi đó.

webtretho

Đầu tiên là xếp những viên kẹo lại thành một hình lục giác. Nhưng bạn cần phải ước tính được số lượng kẹo cần thiết để có thể úp vừa cái bát nha!

webtretho

Sau khi xếp kẹo thành hình lục bát trên ray nướng rồi thì bỏ vào lò vi sóng. Bật máy tầm khoảng 5 phút cho đến khi kẹo mền và dính lại với nhau. Lúc này những viên kẹo chảy ra và dính vào với nhau như một miếng màu sắc dẻo.

webtretho

Tiếp đến là bạn lấy kẹo ra, áp mảng kẹo đó vào chiếc bát thủy tinh sao sao cho vừa khít để tạo hình bát từ những viên kẹo.

webtretho

Rồi lật ngược chiếc bát lại, dùng tay để vuốt mảng kẹo sao cho ôm sát vào chiếc bát.

webtretho

Chờ kẹo cứng lại rồi từ từ gở chiếc bát ra.

webtretho

Sản phẩm sau khi hoàn thành. :v

Vô cùng đơn giản phải không? Còn chưa tốn đến 15 phút là đã hoàn thành rồi. Thật là xinh quá đi. Các bạn cũng làm thử xem, thử tay nghề khéo léo và óc ước tính của mình. hehe