Tui đi dạo các hội nhóm thì phát hiện được loạt bánh đẹp diệu kì! Tui lại bị một phen hú hồn đây. Hôm trước mới khoe các mẹ bánh trung thu dẻo đầy màu sắc kia đến nay có những bếp để nhà đầy "bánh trung thu nở hoa" cũng sắc màu không kém, ta nói ngắm thôi chứ không nỡ ăn đâu các mẹ.

Các bếp này khéo léo và đảm đang ghê đúng không, mẫu bánh nền truyền thống hoa hiện đại này xứng đáng bao nhiêu điểm đây các mẹ?

webtretho

Bánh của bếp Nguyên Hà.

webtretho

Là những phần bánh có cả những chậu bông đủ loại như hoa hồng, hoa cúc... :D có những bông còn gắn thêm đèn lồng, lá cành đầy đủ. Các bếp thích chậu nào ở trong đây?

webtretho

Bếp này còn chia sẻ công thức làm ra những "bông hoa bánh" của mình.

webtretho

Bánh của bếp Quynhnhu Pham.

webtretho

Loạt vỏ bánh có màu vàng điểm tô thêm những nhành hoa đào hệt như các loại bánh mochi của Nhật Bản.

webtretho

Bánh này của bếp được ví như "trong tranh" nhưng bếp chỉ chụp hình cho xinh vậy thôi!

webtretho

Bánh này của bếp Nguyễn Thủy.

webtretho

Là những bông hoa mai vàng trên nền vỏ bánh màu xanh của trà công phu không kém.

webtretho

Bánh mai vàng "ai vuốt trên 10 ngón tay" này của mẹ cũng nhận được rất nhiều lời khen. Các mẹ cảm nhận loạt bánh này như thế nào?

webtretho

Bánh này của bếp Lâm Yến.

webtretho

Bánh của bếp Lâm Yến cũng có đủ hoa, đủ màu sắc: đỏ, xanh, vàng, đặc biệt là những chiếc đèn lồng ngay trên các vỏ bánh đủ loại.

webtretho

Bếp cũng nhận được rất nhiều lời ngợi khen.

Các mẹ ơi! Xem đến đây rồi các mẹ có đủ bình tĩnh để cho điểm chưa nào? Mỗi mẹ này xứng đáng bao nhiêu điểm đây?