mùa đông này mà ăn món canh nóng thì còn gì tuyệt bằng cả nhà nhỉ. Hôm nay em giới thiệu tới cả nhà món conh củ cải nấu tôm thịt nhé!

chuẩn bị:

webtretho

- 1 củ cải to.

- 100g tôm nõn khô.

- 100g thịt xay.

- 50g giò sống.

- nước dùng, hành khô, hành lá, rau mùi, muối, hạt nêm...

Thực hiên:

Bước 1 (Sơ chế) : Củ cải các bạn dùng dao mỏng sắc lạng thành những miếng mỏng để mình làm áo. Thịt xay trộn đều với ít hành lá và giò sống. Tôm nõn thì ngâm nước ấm 15p cho mềm và rửa sạch. Hành là chần qua với nước sôi để làm dây cố định những miếng củ cải cuộn.

webtretho

Bước 2: lấy củ cải đã cắt mỏng gói thịt xay thành từng miếng vừa ăn (như quấn nem ý ạ). Khi cuốn xong lấy hành lá chần buộc miếng củ cải lại và đính thêm vào đó một con tôm cho đẹp mắt.

webtretho

Bước 3: Cho 1 thìa dầu ăn vào nồi phi thơm hành khô, đổ nước dùng vào đến lúc sôi thì cho những miếng củ cải cuốn thịt vào nồi nước dùng rồi nêm luôn gia vị để gia vị ngâm đều vào món ăn.

webtretho

Bước 4: Chờ cho nồi canh sôi đến lúc thấy củ cải trong thì cho thêm hành lá, rau mùi cắt nhỏ vào.

webtretho

Bước 5: Nồi canh đã chín. Bắc ra cho vào tô và ăn lúc còn nóng ấm.

webtretho

Củ cải không chỉ mang lại cho chúng ta những món ăn ngon mà còn giúp chúng ta cải thiện cũng như phòng ngừa những bệnh về gan đấy. Chính vì thế chị em mình hãy làm những món ăn vừa dễ làm vừa bổ dưỡng để cả nhà cùng thưởng thức nhé. Chúc cả nhà mình luôn khỏe và thành công!