Hôm nay ẩm thực Rừng trong phố sẽ chính thức bắt đầu hướng dẫ
n các bạn cách làm vịt nướng. Cới cách làm vịt nướng riềng mẻ này vừa ngon bổ lại giá rẻ đơn giản dễ thực hiện tại nhà.

Mỗi ngày mình xin chia sẻ một món mới cho các bạn theo cách làm của nhà hàng được thực khách khen. Mong các bạn ủng hộ để mình có tinh thần.

Bạn nào yêu đồ nướng thì xin vào đây cùng chia sẻ bí quyết ngon hết xảy. Mình và ông xã đều yêu thích ẩm thực vì vậy sau 10 năm nghiên cứu tìm tòi ĐẶC SẢN các vùng miền trên cả nước cũng như ở nước ngoài mình xin chia sẻ cùng các bạn các món ngon của Nhà hàng mình.

CÁCH LÀM VỊT NƯỚNG RIỀNG MẺ.

Đơn giá 80k/6 người ăn

-Nguyên liệu.

Vịt 1/2con

Riềng xay 1 bát con

Sả 5 củ

Gia vi: dầu ăn, hạt tiêu,mẻ, rượu trắng, mắm tôm, ớt cay 1 quả, hành tỏi băm nhuyễn, mắm muối nêm, đường...

- Cách làm vịt nướng

Sơ chế: Để thịt vịt được ngon ta rửa thật sạch. Trộm 1 thìa muối 1 thìa mắm 2 thìa rưọu 1 thìa dấm 1 thìa hành băm sát đều vịt thật kỹ sau đó rửa sạch để ráo chặt vừa ăn khoảng bằng bao diêm.

Ướp vịt: sau khi chặt cho vào bát to ướp 1 thìa hạt nêm 1 thìa dầu hào 1 thìa sả băm 1 thìa hành tỏi băm. 1/2 thìa mẻ nghệ.1/2 thìa rượu trắng. 1 thìa tiêu. 1/5 thìa mắm tôm. 1 thìa dầu ăn. 1/5 thìa đường. 1 thìa bột ngọt. 1 bát con riềng xay. Sau đó chờ 30 phút vịt ngắm gia vị.

Nướng vịt:

Sau khi ướp xong ta rũ bớt các gia vị trên vịt sau đó cho vào nướng trên than hoa. Để vịt chín ngon hơn thì nên nướng khoảng 15 phút trong lu nướng sau đó chúng ta cho ra nướng trực tiếp trên than sẽ chín vàng thơm giòn và không bị cháy.

Ăn nóng kèm rau húng quế khế chua.

Với cách làm vịt nướng riềng mẻ này hợp nhậu hoặc ăn kèm cơm thì ngon tuyệt.