Cách làm yaourt phô mai cho bé thơm ngon bổ dưỡng, Hôm nay em xin được chia sẻ cách làm yahourt phô mai sữa chua ngon bổ dẻo của em ạ

Nguyên liệu:

10 bịch sữa tươi không đường

2 hộp sữa chua vinamilk

2 hộp sữa ông thọ

2 miếng pho mai con bò cười

Cách làm yaourt phô mai:

Lấy một chiếc nồi đặt lên bếp cho vào ít nước đợi nóng cho 2 viên pho mai vào đánh cho tan. Lấy một cái nồi khác cho 10bịch sữa tươi không đường và 2hộp sữa ông thọ vào, cho phần pho mai đã đun nóng chảy qua một cái rây lọc rồi cho vô nồi hh sữa tươi và sữa ông thọ bắt lên bếp khuấy theo chiều kim đồng hồ cho đến khi thấy ấm là được (không được để sôi ) tắt bếp. Cho tiếp 2hộp sữa chua vinamilk vào khuấy đều và ủ.

Có 2cách ủ - Cách làm yaourt phô mai.

Cách 1: Múc sữa chua ra các hộp đựng rồi cho vô nồi lớn đổ nước sôi lên đậy nắp và mang đi ủ từ 15-20 tiếng tùy các mẹ thích chua ntn

Cách 2: Để luôn sữa chua trong nồi cho vào một cái nồi to hơn cũng đổ nước sôi vào đậy nắp và mang đi ủ sau khoảng 15-20 tiếng thì mới múc ra hộp

Cho vào ngăn mát tủ lạnh và thưởng thức. Đảm bảo dẻo và béo ngậy

Nhà em làm với ngần đó nguyên liệu thì được 30hủ. Em múc vô hủ loại ng ta làm kem plan ấy. Vì nhà em đông người nếu nhà các mẹ ít người và thích ăn chua hơn hay thích ngọt hơn thì có thể gia giảm nguyên liệu sao cho phù hợp .

Chúc các mẹ thành công với cách làm yaourt phô mai và ăn ngon miệng nha.