Cách làm sữa chua dẻo ngon đơn giản lại ít tốn kém chia sẻ cho các mẹ các chị muốn học cách làm sữa chua dẻo, nhân tiên đây cũng xin các mẹ cho em tham khảo thêm một số cách ủ sữa chua với nhé.

Chào các mẹ, mấy hôm nay nắng nóng, tự nhiên thấy thèm sữa chua. Em vừa làm xong 1 mẻ sữa chua, trong thời gian chờ đợi ủ em lên đây chia sẻ với các mẹ cách làm sữa chua dẻo. Hiện nay em thấy có rất nhiều của hàng bán sữa chua dẻo , mà giá cả thì cũng khá đắt. Em đã mày mò , tự học và làm theo từ các mẹ trên này. Em xin ghi ra 1 topic riêng cho mẹ nào muốn làm sữa chua dẻo cứ thế mà làm theo nhé.

Nguyên liệu cách làm sữa chua dẻo :

1 hộp sữa chua lên men ( Để ra ngoai khoang 6 -12 tiếng ) -> Nhớ là sữa chua trắng nha

1 hộp sữa ông thọ

2 túi sữa tươi ( không đường nếu các mẹ ko ăn ngọt, có đườg nếu muốn ăn ngọt nha )

Cách làm sữa chua dẻo

1.Đầu tiên pha loãng hộp sữa ông thọ với chỉ tiêu 2 nóng 1 lạnh. Túc là pha sữa đặc với 2 lon nước nóng (lấy hộp sữa đặc đong nha ) , và 1 lon nước lạnh

2.Sau đó pha sữa chua lên men vào sản phẩm sữa vừa pha(1)

3. Sau đó cho túi sữa tươi vào hỗn hợp vừa pha ở trên. Muốn dẻo thì cho nhiều sữa tươi sẽ dẻo. Bình thường em cho 1 túi đã thấy dẻo rồi.

4. Nhà em có máy làm sữa chua , nên chỉ viêc đổ hỗn hợp vào cốc rồi cho vào máy. Bấm nút và chờ đợi là xong. Mẹ nào thích ăn sữa chua có thể đầu tư 1 máy làm sữa chua. em thấy cũng ko đắt lắm.. Có mẹ nào có kinh nghiêm ủ sữa chua thường có thể chia sẻ giúp em ở đây với a.

Vậy là có món sữa chua ngon dẻo mà ko tốn kém. Chúc các mẹ thành công