Cha em ngồi nhấp trà ăn bánh trung thu mà gật gù, đúng phải vầy mới ngon. Cha em như bao ông bố khác rất sành về trà bánh, bao nhiêu xuân xanh qua rồi nên cha cũng có kinh nghiệm nhấp ngụm trà với ăn bánh thế nào nó thanh trong miệng hơn à. Ngày thường nào cha cũng pha ấm trà nhâm nhi bánh đậu xanh, kẹo đậu phộng... thế mà vui cả buổi. Vừa hay Rằm trung thu sắp tới, món trà bánh mà cha em thích bao ăn rơ với nhau nè.

Trà bạc hà- bánh trà xanh có vị thanh và trong, bao nhiêu cái mát rượi từ bạc hà quyện vào trà xanh độc đáo ghê, bánh trà xanh vốn hơi chát và khá đậm đà được cái the mát của bạc hà hòa quyện, nhấp ngụm nhỏ nhỏ xong thỏa mãn cả vị bánh nữa. Nếu ai hỏi bánh trà xanh với nước từ lá trà tươi nữa có hợp không thì em nói không hợp bằng lá trà nhé.

webtretho

Ngoài ra còn có trà sen- bánh dẻo

webtretho

Trà hoa cúc- bánh sầu riêng.

webtretho

Mỗi người đều có một thú vui trong ăn uống, và đây là cách cha em "hưởng thụ" mỗi dịp trăng sáng. Chắc không phải ai cũng sẽ thấy thú vị và hợp như cha em nhưng có thể mọi người cũng sẽ vui nếu tìm được trà bánh mình hợp à. Chúc mọi người nhâm nhi bánh, nhấp một ngụm trà thật ngon nhé.