Em lép thứ 2 chắc không ai lép thứ 1 :( mấy hôm rồi em tìm hiểu xem món ăn nào đơn giản mà giúp tăng size vòng 1 cho mình, thì ra cũng không phải quá khó. Hôm trước nhỏ bạn em cũng tiết lộ ăn món này vài lần rồi...

Mà không phải em nghe truyền miệng hay nói không không đâu, theo nghiên cứu, các món ăn có chứa phytoestrogens, genistein, isoflavone, các chất tương tự như hormone estrogen giúp thúc đẩy sự phát triển tuyến ngực có nhiều trong đậu nành, đậu phộng, mè đen, đu đủ, rau hạt thì là, ngoài ra một số món ăn chứa chất systine, myoglobin tạo collagen chất flavoids chống oxy hóa mạnh giúp các mô mỡ ở phần ngực được bao phủ bởi lớp da bổ sung dưỡng chất căng mịn và đầy đặn hơn, vòng ngực tăng một cách tự nhiên như: móng giò, cà chua, quả nho...

Và đây là các món em thấy đơn giản, dễ ăn uống nhất cho chị em chúng mình.

Sữa đậu nành/ Sữa mè đen

Nấu sữa đậu nành với gạo nếp hay sữa đậu nành với mè đen: Em chọn 50g đậu nành+ 30g gạo nếp+ 30g đường nâu với 950ml nước. Đậu nành và gạo nếp đãi sạch, ngâm ít nhất 30p, xay nhuyễn với máy xay sinh tố, lọc nước sữa 2-3 lần qua vải đun lửa nhỏ trên bếp, thêm đường hoặc sữa là xong.

webtretho

Chân giò hầm bí đỏ đậu phộng

webtretho

Chân giò hầm bí đỏ bùi dẻo thơm đậu phộng, bí đỏ, giò heo và thơm mùi rau ngổ, ngò gai nữa đó các mẹ. Chỉ cần 2 móng giò rửa sạch qua nước muối pha loãng, ninh nhừ cùng 1 miếng gừng nhỏ trong 2-3 tiếng, 25p sau cùng thêm đậu phộng và bí hầm lửa nhỏ tắt bếp để bí mềm dẻo, thơm.

Canh đu đủ thịt gà

webtretho

Canh đu đủ thịt gà em thường nấu rất nhanh, mục đích ngoài tốt cho cơ thể còn là món ngon trong gia đình, các mẹ lưu ý đu đủ mua về nên đâm nhẹ lớp vỏ ngoài cho thoát mủ và ngâm với muối loãng để bớt mủ, không bị đắng khi nấu canh, canh đu đủ có thể nấu cùng cà rốt, nấm cho ngọt.

Canh cà chua thì là

webtretho

Cá em thường thích nấu cá nước ngọt như diêu hồng hoặc cá basa nhiều thịt dễ ăn, các mẹ có thể linh hoạt, thêm rau thì là bổ sung tốt cho cơ thể nhé ;).

À mặc dù em khá nóng vội mong muốn cải thiện vòng 1 nhưng mà không phải lúc nào em cũng ăn những món ăn này, ví dụ như móng giò heo em ăn khoảng 1 tuần/ lần hoặc lâu hơn, đổi linh hoạt theo khẩu vị nữa. Một số món ăn nấu khác đi giúp em ngon miệng hơn như: đậu hũ sốt, mì đậu nành, đu đủ xào thịt... Chăm tập thể dục và mát- xa cũng là cách tốt nè các mẹ. Hội yêu bếp, yêu món ăn tốt cho cơ thể nhà mình nhất định phải áp dụng để vừa ăn ngon vừa bổ các mẹ nhỉ.

Ảnh minh họa: Internet.