Chào các mẹ! Em 35 tuổi, đang là quản lý nhân sự một công ty lớn tại TP. HCM. Công việc của em khá bận rộn nên ít có thời gian chăm lo đến bữa ăn gia đình, chồng và hai con toàn phải ăn cơm ngoài. :(

Ngày trước, khi chưa làm quàn lý, em có nhiều thời gian chu toàn với gia đình hơn. Ngày nào em cũng lên thực đơn nấu nướng cho cả nhà để đảm bảo vừa cân bằng sinh dưỡng lại phù hợp với sức khỏe và khẩu phần ăn của mọi người. Sau này, em không còn thời gian chăm chút nhiều cho chuyện nấu ăn (nói thật giỏi lắm cũng chỉ đảm bảo một bữa có đủ canh, món mặn, món xào thôi chứ không quan tâm lượng chất của món ăn nữa!).

“Làm sao để vừa chu toàn công việc, vừa chăm lo thật tốt cho gia đình?” luôn là câu hỏi khiến em đau đầu. Với tình trạng hiện tại, không có thời gian để nấu nhiều món, em đang tìm cách chuyển sang tìm hiểu công thức món ăn đơn giản, làm nhanh mà đảm bảo dinh dưỡng cho cả nhà. Ngoài ra, em tìm hiểu thêm các mẹo bảo quản để đảm bảo thực phẩm không bị mất chất dinh dưỡng. Mẹ nào có bí quyết hoặc trang nào có nhiều công thức chuẩn cho em xin với ạ….

https://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/sticky.pr/beanngon.jpg