Hôm nay là 14 rồi, theo thường lệ gia đình mình sẽ ăn chay nhưng mà do mình thèm lòng gà quá nên anh chồng cũng chiều, kêu thôi mai ăn chay cũng được. Thế là hai vợ chồng lại đèo nhau ra chợ mua bộ đồ lòng gà rồi làm bữa cơm chiều ấm áp, vợ chồng mình thì ăn đơn giản lắm 

vì mai ăn chay nên hôm nay mua đậu hũ luôn, mình mua khoảng 20 nghìn đậu hũ khuôn nhỏ đã chiên với lại 4 miếng đậu hũ trắng. Đậu hũ khuôn nhỏ thì cất tủ lạnh sáng mai làm món ăn sáng để ăn chay luôn khỏi phải ra chợ, còn đậu hũ trắng thì mình cắt khúc làm rồi chiên trong nồi chiên không dầu, sau đó làm chén nước tương để nấu 

Còn món xào thì do đang thèm lòng gà nên làm món lòng gà xào mướp. lòng gà mua về rửa sạch với muối và giấm xong rồi cho vào ướp rồi xào trước, chờ khi nào săn lại thì bỏ thêm mướp vào xào món này phải để cho ra nước lòng gà với mướp để chan cơm ăn ngon lắm 

Còn canh thì hôm nay mình ăn canh cà chua tôm, trời nóng cho chút tôm khô giã nát rồi xào chung với cà chua sao cho tơi ra rồi bỏ thêm nước vào nấu sôi nêm nếm nữa là xong. còn trái cây thì hôm nay nhà mình ăn mận.