Em vui quá các mẹ ạ, bé nhà em có nhiều món không thèm ăn nhưng lại rất thích bí hấp chả tôm, vừa đơn giản dễ dàng cho mẹ mà em còn ăn ngon nữa vui biết bao.

webtretho

Ảnh chị Nguyên Bích.

Món bí hấp em từng làm cho cả nhà có trộn thịt băm, nấm mèo, hành, gia vị còn theo công thức làm cho bé là dùng giò sống, tôm tươi đã làm sạch, xay nhuyễn thêm chút đầu hành trộn đều với lòng trắng trứng hoặc chút bột mì và ít dầu ăn, em nêm thêm xíu muối gia giảm theo khẩu vị và tùy kích cỡ của quả bí. Vét bớt thịt quả bí ra ngoài, bí này có thể xào nấu cho cả nhà ăn còn chả tôm sống nhồi đầy bí, em hấp chừng 30p lấy tăm đâm xuyên qua vỏ là có thể dùng.

webtretho

Ảnh Internet.

Ngoài ra bánh bí đỏ nhào bột nếp và trứng gà thêm nhân chả tôm hấp khoảng 15p cũng rất ngon, vỏ bánh bí tạo hình bằng 1 cây tăm.

Món ăn với bí đỏ hấp rất thanh ngọt, thơm và mềm con ăn rất ngon. Trong bí đỏ chứa vitamin A, C và chất xơ cao không những tốt cho tiêu hóa mà còn tăng cường hệ miễn dịch. Chia sẻ với các mẹ có thể làm cho con mình thưởng thức món từ bí đỏ lành mạnh và bổ dưỡng này.