Chào cả nhà,

Mỗi sáng cả nhà có mất thời gian để suy nghĩ xem mình nên ăn gì không nhỉ? Mình cũng vậy đấy. Mỗi sáng mình dậy sớm để chuẩn bị đi làm, nhưng mình mất đến 30' ngồi suy nghĩ xem sáng nay ăn món gì🤣🤣. Sau nhiều lần đi làm muộn, mình đã làm thử nghiệm thành công món bánh mì bơ tỏi siêu ngon siêu dễ, cực kì phù hợp để ăn sáng, chỉ mất 5' để làm, đủ dinh dưỡng và năng lượng, không lo muộn làm. Mình ngồi viết bài chia sẻ với mọi người mà nuốt nước miếng ừng ực, món này luôn là món tủ của nhà mình. Mình hay làm bánh mì bơ tỏi để sẵn trong tủ lạnh và ăn trong 3-4 ngày, trước khi ăn thì bỏ vào lò nướng. Ăn sáng với súp bí đỏ/súp trứng nấm hoặc súp khoai tây đều hợp. Có điều sau khi ăn bánh mì bơ tỏi phải nhớ súc miệng bằng listerine nếu không thì có mà ối giời ơi! Cả ngày không dám nói chuyện với ai! 😅😅 

Cách làm bánh mì bơ tỏi siêu dễ chỉ mất 5' sáng

Nguyên liệu mình chuẩn bị rất đơn giản thôi:

🥄1 bánh mì baguette hoặc 4 bánh mì thường (phần thân sẽ ngon và đẹp hơn phần đầu bánh)

🥄8g bơ

🥄2 củ tỏi

hình ảnh
        Tadaaaa~ Bánh mì bơ tỏi thơm bơ giòn rụm siêu ngon đã xong!

Món bánh mì bơ tỏi này làm dễ vô cùng, lại siêu ngon, cực kì phù hợp để ăn sáng, chỉ mất 5' để làm, đủ dinh dưỡng và năng lượng, không lo muộn làm🤣🤣 Các bạn có thể tham khảo cách mình làm ở video bên trên nhé. Chúc các bạn thành công và đừng quên chia sẻ lại thành quả với mình nha! Mình rất mong chờ feedback từ các bạn! 😊🤗🤗