Em năm nay gần 24 tuổi nhưng chưa biết nấu ăn. Nói ra thì xấu hổ thật nhưng cần nhìn vào thực tế để cải thiện và học hỏi các chị em ở đây :3. Ở nhà thì có mẹ em nấu, mẹ không nấu thì em lại ăn ngoài với bạn, chẳng mấy khi lo lắng đến vấn đề này. Nhưng trong một ngày đẹp trời em đang mơ mộng về cuộc sống tương lai của mình, mà chợt nhận ra “Chết rồi, mình không biết nấu ăn thì có ma nó thèm lấy mình à?!”. :((

Thế cho nên, em phải vội vàng tạo ngay topic này. Em đã thử google công thức trên mạng rồi tự làm mấy món dễ dễ, nhưng khổ cái lúc ăn thì… má ơi luôn :-&. Bạn bè, cả nhà em chẳng ai dám ăn hay nếm thử món em làm cả.Em biết là: “Muốn ăn phải lăn vào bếp”, và từ giờ em đang cố gắng mỗi ngày, nhưng cứ xem công thức trên mạng rồi làm lại, chẳng bao giờ em thấy ngon cả.:-S

Vậy muốn nấu ăn thuần thục, nấu ngon, thì em phải bắt đầu từ đâu ạ? :| Trên diễn đàn mình em thấy có quá trời món được hướng dẫn tỉ mỉ, hình ảnh thiệt là đẹp nhưng với đứa chưa có căn bản như em khi xem cứ hoang mang sao ấy :v. Em nên làm món gì trước ạ? Em không muốn là một đứa “Nhiệt tình mà ngu dốt thành phá hoại” đâu ạ, mọi người ở đây hãy giúp đỡ em gái này với nha! Em xin đa tạ.@};-