Sinh nhật Ny sắp đến rồi, em đang băn khoăn không biết sẽ tổ chức trò chơi gì để con và các bạn vừa vui lại có thể học hỏi? Tham khảo ý kiến của một số mẹ, em "đút túi" được 1 số trò chơi hay ho này, có vẻ sẽ giúp bé vừa vận động chân tay và cả trí não đây. Các mẹ xem thử có trò nào mách giúp em nhé!

_Trò đoán từ: bé xem từ được cho và diễn tả bằng hành động để mọi người đoán ra => phát triển sự sáng tạo và hài hước, hòa đồng

_Trò giành ghế: để một chiếc ghế ở giữa và mọi người đi quanh, một bạn ở ngoài đứng hát, bạn này ngắt bất cứ lúc nào thì phải nhảy vào ghế ngồi => sự lanh lợi, linh hoạt, tính hòa đồng

_Tìm kho báu: Giấu đồ vào một nơi và đưa ra những lời chỉ dẫn để diễn tả cho cả nhóm tìm => óc phân tích, sự lanh lợi

_Múa rối bằng tranh: => năng khiếu kể chuyện, diễn xuất, vẽ, sự hoạt bát, thân thiện, óc sáng tạo

_Đua ly: dùng 1 cái ly giấy úp ngược và ống hút, thổi vào ly giấy để chúng di chuyển, ai thổi mạnh và nhanh thì ly sẽ về đích, có thể trang trí ly hình thú ngộ nghĩnh hay xe cộ. => sự năng động, hoạt bát, sức khỏe và óc sáng tạo khi trẻ trang trí ly