Chào cả nhà!

Hôm nay nhân một ngày mát mẻ, bé con thì có bà ngoại lên trông, em xin đóng góp cho nội dung group mình một chủ đề rất liên quan và hữu ích dành cho các mẹ nào chuẩn bị đón chuột con nha. Nội dung em sắp chia sẻ đây liên quan đến vấn đề chọn tã. Em thấy các mẹ cũng có chia sẻ nhiều về chuyện chọn tã ngoại tã nội, so sánh các nhãn tã với nhau…em thì xin chia sẻ về cùng một dòng tã nhưng có sự khác biệt về cải tiến . Nếu mẹ nào trước đó chưa từng dùng hoặc đã từng dùng mà chưa được thuyết phục lắm thì nhân đây hãy tham khảo nhé!

Cả 2 bé con nhà em từ lúc sơ sinh em đều cho sử dụng tã của Bobby. Đây cũng là cơ duyên thôi vì em nhớ hồi lâu sinh Minh Anh (con gái lớn), đi sắm đồ thì ngay lúc nhãn này họ có ưu đãi lớn nên em mua về cho con dùng. Sinh bé xong thì cho con dùng luôn và thấy rất hợp, hợp ở đây cơ bản là bé không bị nổi mẩn đỏ, không bị hăm, bé cũng không hay cựa quậy vì ngứa gì hết…tựu chung lại là không phản đối gì việc mẹ dùng tã cho con thì em nhận xét là hợp đó ạ!!! J

Đến khi sinh Minh Ngọc (con gái nhỏ) vừa đây thôi, bé đến nay được 3 tháng rồi, em vẫn cho con dùng Bobby. Em biết các bà mẹ chẳng ngại thử nghiệm những cái mới để chọn cho con những sản phẩm tốt nhất, duy chỉ có tã thì có vẻ như nhãn nào tốt rồi thì mẹ sẽ dùng luôn, ít ai lại muốn đi thử nghiệm một loại mới chi mất thời gian, trừ khi nó hoàn toàn không hợp với bé, làm ảnh hưởng đến da bé thì mới phải đổi thôi. Bản thân em thích các sản phẩm từ Nhật hoặc công nghệ Nhật vì nghĩ người Nhật họ rất tận tâm khi sản xuất bất kỳ một sản phẩm nào. Đồng thời thì em cũng nghĩ con nít dùng tã nhiều thì mình cũng không nên quá đầu tư tìm tã ngoại làm gì, miễn tã tốt, vừa túi tiền, dễ tìm mua là ổn rồi. Đó là lý do vì sao mà khi mua Bobby cho con dùng hợp thì em cho bé dùng luôn.

Lần này mua Bobby dùng cho con em cũng rất hài lòng. Ngày xưa dùng cho Minh Anh thì thấy tã thấm hút rất tốt, ngày đêm dù cho con xì xoẹt bao nhiêu vẫn thấy an tâm, bề mặt tã và mông của con lúc nào cũng khô thoáng. Còn lần này dùng thì em thấy tã có nhiều ưu điểm hơn, có thể so sánh phiên bản trước đây và phiên bản cải tiến hiện tại để thấy có nhiều hay ho. Em sẽ nêu bên dưới cho các mẹ cùng tham khảo hen!

1. Tã sơ sinh Bobby cải tiến có bề mặt êm mềm hơn rất nhiều

Thực ra tã cho bé sơ sinh lúc nào cũng được làm rất mềm mại, do cũng vài năm trời rồi nên em không chắc là tã Bobby ngày xưa độ mềm thế nào, nhưng chắc chắn tã mới này phải mềm hơn nữa. Ngày xưa em có đi học một lớp tiền sản thì nữ hộ sinh có chỉ cách kiểm tra độ mềm của bề mặt vật dụng cho con chính là dùng cổ tay, không dùng bàn tay vì bàn tay thô ráp không test chính xác được. Chà cổ tay lên bề mặt tã mới này thực sự thoải mái lắm. Thêm một điểm mà em thấy thú vị chính là Bobby có thêm cream vitamin E lên bề mặt để hỗ trợ chống hăm. Có vẻ như những món đồ của hãng Nhật bao giờ cũng có những cải tiến tinh tế thế này ấy mọi người. Kiểu họ rất tập trung vào những điểm nhỏ miễn sao tạo cho bé cảm giác thoải mái nhất, hiệu quả nhất…ví như điểm bổ sung Vit E này để chống hăm nè. Có lẽ cũng vì vậy mà nhiều mẹ Việt mê mẩn hàng Nhật, nhất là mua đồ cho con dùng hay nhắm vào hãng nào của Nhật, sản xuất công nghệ Nhật để mua. Với chiếc tã có thêm Vit E này thì sau thời gian dùng cho con thì em thấy bé không bị hăm thật. Có thể hiệu quả chống hăm một phần là do cải tiến Vit E này hen, một phần khác là do em vệ sinh cho con thường xuyên ngay sau khi bé xì xoẹt ạ ;)

hình ảnh

Miếng dán 2 bên của tã mình đánh giá là mềm mại, dễ kéo giãn và linh hoạt. Em cũng có tháo ra dán vào mấy lần nhưng vẫn không thấy nó bị đơ cứng.

2. Tã thấm hút rất tốt

Công nghệ bề mặt rãnh thấm kim cương của Bobby trước đây dùng cho Minh Anh làm em rất thích. Bản thân em đã dùng qua cho 2 đứa con rồi, thấy con không bị ướt mông, không bị hằn đỏ hay hăm gì hết. Có nhiều mẹ nói là con gái dùng tã sẽ thường bị ướt ở phần giữa hoặc kéo dài ra phía sau tã, còn con trai thì ướt phần trước tã nhiều hơn nhưng dùng Bobby cho con thì em thấy không có tình trạng này ạ. Thêm nữa em thấy miếng tã cũng không quá dày, không làm bé bị ẩm nóng. Mặc dù tã không dày nhưng thấm vẫn rất tốt theo em đánh giá là vậy! Ngoài ra em cũng muốn chi sẻ thêm với các mẹ nào đang chuẩn bị sinh bé thì tham khảo tã mới của Bobby sơ sinh năm nay nha, bề mặt cải tiến công nghệ nên thấm hút tốt hơn nữa đó ạ. Hôm trước xem quảng cáo của nhãn trên TV em mới biết. Em sẽ tìm lại link và chia sẻ với chị em bên dưới bài viết này nhé.

3. Tã sơ sinh Bobby cải tiến vừa vặn với người con, có rãnh rốn Oheso

Em có cô bạn thân, ngày trước sinh nàng sinh con, em không nhớ rõ là nàng dùng tã nào cho bé con ở nhà, chỉ nhớ là do người bé đó nó nhỏ quá thế là cái tã cứ xộc xệch. Nếu như bây giờ mà con nó mới sinh thì chắc chắn em sẽ khuyên dùng tã mới Bobby này vì tã mới vừa người bé lắm, các đường viền thun ở bụng – hông – đùi đều khá co giãn tốt ôm vào người con. Ngoài ra, nếu rãnh rốn Oheso từng thuyết phục được mẹ dùng tã Bobby thì thôi em cũng không cần phải nói nhiều nữa hen! Rãnh rốn Oheso trên tã Bobby là hình chữ nhật khoét ra để tránh cho rốn tiếp xúc với chất bẩn nè, tiện để dùng cho con lắm.

Trên đây là một số ưu điểm của tã mới Bobby sau khi dùng cho con thì em thấy rất hiệu quả. Nếu mẹ nào đang chuẩn bị đón chuột con thì có thể cân nhắc mua về sử dụng hen!

Cảm ơn cả nhà ạ!