Em xin chia sẻ với group mình ở đây một số nhãn tã dán cho bé sơ sinh mà em đã từng dùng cho con nha. Cơ bản không phải là vì bé xài không hợp mà đổi, chẳng qua là vì lúc sinh á, nhiều người tặng nhiều nhãn khác nhau nên em cũng cố cho con dùng hết cho đỡ phí :D Nhờ vậy mà cũng có một số so sánh nhất định đối với các nhãn này. Nhưng tựu chung lại em thấy các nhãn tã cũng có nhiều ưu điểm khác nhau, mẹ đừng quá áp lực nha. Chọn được loại tốt ngay từ đầu cho con thì khỏe, mẹ cũng tiết kiệm công sức, thời gian, nhưng đừng quá áp lực nha, cái gì chưa hợp thì mình cứ thử tiếp thôi không sao đâu. Chứ con bé em họ em á, lúc con nó bị hăm tã, bị mẹ chồng cằn nhằn nói cho mặc tã kiểu gì mà để hăm…nó cũng stress lắm. Em chia sẻ dưới đây một số nhãn, nếu mẹ nào ưng thì cứ mua cho con xài hén!

Thực ra em đã từng dùng qua một số nhãn tã rồi. Nhìn chung em thấy các mẹ hay lo là chọn nhầm loại không tốt cho bé sẽ ảnh hưởng đến con, nhưng thực ra thì các loại tã cải tiến hiện nay rất tốt, không hề thua kém chất lượng tã ngoại (thậm chí em thấy còn có những điểm hơn vì nó sản xuất cho con nít Việt Nam mà) :D Mẹ có thể xem qua nếu chuẩn bị sinh con nha, coi như là giúp mẹ có thêm kinh nghiệm để chọn tã cho con nhanh gọn mà hiệu quả nè.

Em khá thích tính năng dải màu báo hiệu tã đầy (dải màu vàng chuyển thành xanh) của một nhãn tã nọ vì rất tiện cho mẹ lần đầu sinh con (không biết theo dõi nhịp độ tiêu tiểu của con thế nào). Nhưng sau một thời gian chăm con thì em bớt “lan man” vào nhiều tính năng mà chỉ chú ý tới yếu tố mềm mại và thấm hút tốt thôi :D

Nói về êm mềm thì em thích Bobby, em đánh giá tã này có bề mặt vải rất mềm mại. Thường thì các mẹ sinh con sẽ rất sợ dùng tã cho bé vì có thể bị cấn, da con đỏ hỏn mỏng manh quá mà, vậy nên chọn đồ cho bé sơ sinh phải thật kỹ lưỡng, nhất là tã. Em đánh giá cao về độ mềm mại của Bobby và 1 loại tã nữa lúc đó được mua tặng nhưng dùng xen kẽ với Bobby nên xin lỗi các mẹ em cũng quên nhãn rồi. Tã Bobby thì mềm lắm, sờ vào khác biệt hoàn toàn cho so  với các loại tã khác. So với một số loại tã ngoại thì Bobby thuộc dạng giá mềm, mẹ chú ý điểm này nha để chọn cho bé loại tã tốt mà hợp với túi tiền của mình nè.

Em thấy Bobby cải tiến mới bề mặt cotton thậm chí còn thấy vượt trội hơn nữa. Nếu như các mẹ xưa hay mua Bobby vì tã thấm hút cực tốt thì nay có thêm một ý để cân nhắc nha, Bobby cũng rất mềm mại và giá cả ok nữa. Dùng tã cho bé sơ sinh (0-3 tháng tuổi) với tần suất xì xoẹt nhiều thì em nghĩ không cần chi quá nhiều, chọn loại tốt mà giá phải chăng là tuyệt rồi.

Đặc biệt là tã Bobby hình như còn có thêm Vitamin E trên bề mặt để chống hăm, nhìn bằng mắt và sờ vào thì không có khác biệt gì nhưng về sau này em chỉ mua Bobby dùng cho con thôi thì thực sự không thấy bé bị hăm (trộm vía). Còn về khả năng thấm hút thì em thấy cả 3 nhãn đều tốt, trong lúc sử dụng thì không thấy con bị khó chịu, ngứa ngáy hay hăm gì hết. Sau này em cho bé dùng mỗi Bobby thôi vì bản thân cũng thích các nhãn Nhật á, với cũng tiện mua nên em cho con theo nhãn này luôn.

Có một điểm của tã Bobby mà em thích nữa chính là độ vừa vặn với người bé sơ sinh, nếu không vừa người thì bé con sẽ khó chịu lắm, mẹ chú ý nha. Thêm nữa thì có 1 đểm em thấy chỉ có bạn Bobby này có thôi, độc nhất luôn, chính là cái rãnh rốn Oheso. Lúc bé còn chưa rụng rốn ah (tầm đâu đó em nhớ là 15 ngày sau sinh ah) thì dùng tã Bobby có khoét rãnh rốn này thì giữ rốn của con khô thoáng, nếu dùng các tã khác thì mình sẽ phải gập lưng tã xuống một chút để không chạm vào rốn con. Điểm này thì chắc các mẹ lần đầu sinh con sẽ “wow” cho mà coi.

hình ảnh
Trên đây là một số ý kiến của em nha, nếu mẹ nào có ý kiến gì về nhãn tã sơ sinh dùng tốt thì cùng chia sẻ cho các mẹ khác biết với nha!