Các mẹ thân mến ơi, giúp em với. Bé nhà em được 11 tháng tròn rồi, bình thường bé rất ham ăn, nói chung là rất dễ chịu trong mọi tình huống, chỉ có điều không chịu uống sữa ngoài thôi. Đó cũng là lỗi tại em, cứ tự tin là sữa mình tốt nên không tập cho bé bú, tất cả mọi thứ cho vô bình sữa bé đều làm một hơi là hết sạch, trừ sữa thì không, đút thìa cũng không dù chỉ một giọt. Đây cũng chưa nan giải vì không uống sữa thì mẹ thay bằng sữa chua, phomai, váng sữa mấy thứ này bé cũng ăn ầm ầm. Đang rất tự tin, mừng vui, phấn khởi vì dù không có sữa bé vẫn phát triển tương đối bt ( mặc dù nếu được bổ sung thêm sữa thì vẫn tốt hơn) thì đùng một cái mấy bữa nay bé chẳng chịu ăn nữa, cái gì cũng vậy trừ phômai thì vẫn ăn nhưng không ham như mọi bữa còn mọi thứ khác được vài miếng là thôi đừng có mơ bé mở miệng ra nữa. Dù vẫn chơi đùa bt nhưng thấy bé không ăn em lo lắm. Chiều qua đi làm về hỏi bà nội cháu có ăn không bà nói ăn đúng 5 thìa là thôi, bà cũng chẳng cho cháu ăn thêm cài gì cả, nhìn thấy mẹ là kêu toáng lên đòi bú, thương con rơi nước mắt luôn, ai lại chịu đói cả buổi chiều thế thì sao chịu nổi. Ah, quên không biết bé biếng ăn như vậy có phải do mọc răng không các mẹ nhỉ, biểu hiện lần trước mọc răng cũng y chang như lần này và thêm cả đi ngoài 4-5 lần/ ngày nữa, phân đi vàng lúc sền sệt lúc có cả nước hoặc bọt. Mới tập đầu nên chăng có kinh nghiệm mẹ nào trải qua rồi tư vấn giúp em với nha. Cảm ơn tất cả nhiều nhiều.