Chào các chị và các bạn, em hiện tại đang rất lo lắng về vấn đề cột sống mà em gặp phải và hy vọng nhận được sự chia sẻ hữu ích từ phía các chị và các bạn.

Em năm nay 25 tuổi, công việc của em là thiết kế và báo giá (em làm về ngành điện ạ) nên thời gian làm việc hầu như là ngồi máy tính hoàn toàn. Ban đầu em có triệu chứng đau lưng, tiếp đến là vùng da vùng cột sống bắt đầu sưng, tấy và có hiện tượng rạn da, Em đã đi khám ở bệnh viện E, chụp X-quang, sau đó bác sĩ kết luận là do em ngồi máy tính nhiều quá gây tổn thương phần mềm cho cột sống, xương không bị ảnh hưởng gì. Nghe vậy em khá là mừng:) . Đơn thuốc của em chủ yếu là vitamin và thực phẩm chức năng chứa canxi. Uống thuốc em thấy có đỡ và sau đó không còn hiện tượng đau nữa. Nhưng mấy ngày hôm nay em lại bị lại như lần trước ( cách đây khoảng 6 tháng ạ), em ngồi làm việc cũng đau, nằm cũng đau, làm gì cũng thấy đau mỏi vùng lưng... Em vô cùng lo lắng, và bây giờ không biết nên đi khám như thế nào cho đúng ( vì em đến bệnh viện, kể xong triệu chứng bác sĩ lại cho chụp X-quang và cho đơn thuốc na ná như lần trước :()

Em có gửi ảnh kèm theo, mong nhận được chia sẻ của các chị và các bạn. Em cám ơn ạ!