Xin chào các bạn, hôm nay mình sẽ mang đến một chủ đề mới giúp các bạn tiếp cận khách hàng hiệu quả hơn trên nền tảng facebook. Bài viết này mình sẽ chỉ cho bạn típ hướng dẫn tiếp cận khách hàng hiệu quả trên facebook năm 2024. Để biết típ này là gì, cùng mình tìm hiểu trong bài viết dưới đây nhé!

1. Tiếp cận khách hàng hiệu quả bằng cách đăng bài trên facebook

Đăng bài trên facebook là hành động chia sẻ nội dung bài viết tới người dùng trên nền tảng mạng xã hội này. Cách làm hữu hiệu nhất là nội dung bài viết hay, thu hút người đoc và hướng người đọc tới mục đích viết bài.

Bạn có thể đăng bài vào hội nhóm hoặc trang cá nhân. Bạn cũng có thể sử dụng fanpage để đăng bài tiếp cận khách hàng chuyên nghiệp hơn.

Bí quyết ở đây là bạn cần đăng bài với số lượng lớn để mở rộng phạm vi tiếp cận của mình. Ngày nay xu hướng người dùng thích xem và nghe hơn là đọc vì vậy content bạn có hay cũng ít được phân bố rộng rãi tới người xem nếu không chạy quảng cáo.

Vì vậy để bù lấp khoảng thiếu của thuật toán và xu hướng người xem này. Đăng bài với số lượng lớn là cách làm hiệu quả nhất.

2. Cách đăng bài số lượng lớn tự động trên facebook

3. Cách đăng bài số lượng lớn hiệu quả

Bạn muốn đăng bài số lượng lớn không bị bóp tương tác và hiệu quả thì cần làm theo hướng dẫn sau đây:
  • Trước khi đăng bài hãy tương tác với hội nhóm muốn đăng
  • Đăng bài nội dung ngắn gọn súc tích, đặt đúng chủ đề mục đích muốn đăng
  • Tăng tương tác cho bài viết để tiếp cận nhiều người

4. Kết luận

Đăng bài là một trong những típ hướng dẫn tiếp cận khách hàng hiệu quả trên facebook của mình. Mình sẽ chia sẽ thêm nhiều típ hay nữa để hỗ trợ các bạn tìm kiếm khách hàng hiệu quả. Nếu bạn thấy hữu ích hay để lại bình luận nhé!