Em hiện đang nuôi con nhỏ, tài chính nói chung là bí ạ, mà em lại đang ở nhà chưa đi làm nữa ( công việc trước đây thì đang đắn đo có khi nghỉ luôn đồng nghĩa phải xin việc làm mới ạ ). Hiện tại em đang tìm việc làm thêm ngoài việc chăm con nhỏ các mẹ ạ, có đứa em bảo bán hàng online cho nó, ý là làm cộng tác viên cho nó mà em thì chưa bán hàng như vậy bao giờ.

Trước đây em là kế toán tổng hợp cho một công ty nhỏ và có làm thêm báo cáo thuế cho một công ty nhỏ khác.

Tài chính thì đến giờ em có hơn 10 triệu. :(

Em sống ở quê ạ

Đến giờ này nghỉ nuôi con thì mất hết nguồn thu.

Với tài chính như thế, khả năng như thế, các mẹ khuyên em nên làm gì để kiếm thêm tiền bây giờ nhỉ. Chứ giờ từ khi em sinh nhỏ gái nhà em ra, mỗi tháng em tiêu tiết kiệm cho nhỏ gái của em, cho em, với thêm cho gia đình cũng hết trên 2 triệu rồi ý....mà em cứ ở nhà thế này thì có ngày em chả còn đồng nào mất. Có người sẽ hỏi chồng đâu? chồng em làm thu nhập cũng không cao đâu ạ, vợ chồng em lại ở chung với gia đình chồng, bên chồng em thì chi tiêu hơi bị khắt khe, quản lí con cái cũng khắt khe nốt, nên em nhất định phải nghĩ cách kiếm tiền các mẹ ạ. Nhất định phải kiếm thêm tiền ạ.

Các mẹ giúp em vụ này với ạ, hoặc khơi mở giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều ạ