Trong chuỗi bài viết của mình về cách làm marketing online hiệu quả trên nền tảng facebook, mình có đề cập tới một cách làm marketing vô cùng hiệu quả đó là xây dựng fanpage để bán hàng và làm thương hiệu. Bài viết này mình sẽ hướng dẫn cụ thể để bạn tham khảo áp dụng cho công việc kinh doanh bán hàng và làm thương hiệu. Vì đây là một bài viết cực giá trị nên bạn phải theo dõi hết đấy!

1. Tại sao lại là fanpage?

Fanpage là trang trên facebook được nền tảng tạo ra phục vụ cho mục đích xây dựng thương hiệu cho người dùng facebook và hoạt động quảng cáo bán hàng. Vì vậy fanpage là sân chơi tốt nhất cho bạn bán hàng và làm thương hiệu.

Khi bạn bán hàng và làm thương hiệu trên fanpage, bạn đang tuân thủ theo thuật toán của facebook. Điều đó rất tốt cho công việc của bạn, và đây là câu trả lời cho việc tạo bạn cần làm trên fanpage.

2. Xây dựng fanpage như thế nào thì chuẩn SEO?

Xây dựng fanpage rất quan trọng ngay từ những bước đầu tiên, bởi vì việc setup chuẩn sẽ giúp fanpage của bạn dễ dàng leo top.

Hình ảnh sau đây sẽ cho bạn biết cách để xây dựng một fanpage chuẩn.

hình ảnh
Ảnh 1: Mindmap xây dựng fanpage

3. Nội dung trên fanpage như thế nào để hiệu quả?

Ngày nay xu hướng của người dùng là không thích đọc, người dùng chỉ thích được nghe và xem video thú vị. Vì vậy bạn là người xây dựng fanpage phải đặc biệt chú ý tới đặc điểm này.
Nội dung trên kênh fanpage chuẩn theo công thức 3:7. Tức là 30% nội dung sẽ hướng đến bán hàng và 70% nội dung còn lại sẽ là chia sẻ giá trị và giải trí. Tỉ lệ đăng video, reels sẽ dày hơn đăng nội dung viết bài, như vậy fanpage của bạn mới thu hút.

4. Kéo traffic cho fanpage

Bên cạnh vấn đề nội dung, traffic cho fanpage cũng cực kì quan trọng bởi vì nó ảnh hưởng trực tiếp tới 02 mục tiêu sau:
  • Mục tiêu tiếp cận khách hàng
  • Mục tiêu thứ hàng fanpage trên facebook

Có những cách sau để bạn kéo được traffic cho fanpage

• Chạy ADs để kéo traffic cho fanpage
  • Dẫn backlink về fanpage tạo traffic tự nhiên
  • Xây dựng chiến lược fanpage vệ tinh
  • Dẫn traffic trên facebook về fanpage
  • Nội dung thu hút người xem

Và đây là kênh fanpage của mình!!!

Đọc thêm: Cách khai thác chiến lược fanpage vệ tinh phủ thương hiệu sản phẩm dịch vụ đỉnh nhất 2024

5. Cách dẫn traffic trên facebook về fanpage của bạn bằng cách đăng bài

6. Kết luận

Bài viết này mình đã cung cấp tới bạn cách xây dựng fanpage để bán hàng và làm thương hiệu hiệu quả. Hi vọng bài viết trong chuỗi kiến thức về hệ thống marketing đa kênh online này sẽ hỗ trợ được bạn trong công việc. Chúc bạn có thêm kiến thức thú vị sau bài viết này!