Không biết là lý do gì nhưng vấn đề là có tới 3 người chưa chịu đi nhận thưởng giải độc đắc. Giải nào cũng lớn mà phải nói là cộng lại cũng tới 127 tỷ chứ ít gì. Trong đó, có 1 người cả tháng rồi chưa chịu đi và chỉ còn tầm 1 tháng nữa là hết hạn nhận thưởng.

Ảnh minh họa

Các bác coi lại sao chứ tiền thưởng sao không nhận nhỉ? Chắc ai cũng tò mò không biết lý do phải hem. Riêng em, sau khi ngồi phân tích, phán đoán, tìm hiểu các thứ thì có những lý do sau:

Thứ nhất, tới giờ chưa biết mình trúng. Nói thiệt là không phải ai cũng như em đâu, canh từng ngày từng giờ để coi xổ số. Híhí, có những người họ mua chỉ để ủng hộ người bán dạo và chẳng biết dò xổ như thế nào, đôi lúc họ không hề nhớ mình đã từng mua vé, có thể vé trúng nằm trong những trường hợp như vậy. Con bé nhỏ em họ em đây các bác ạ, thấy trong ví nó lúc nào cũng có vé số, truyền thống có, Mega cũng có mà hỏi nó mua hồi nào nó cũng không biết và chả khi nào thấy nó dò. Hỏi ra thì nó nói “Em biết số em không có hên vậy đâu, khỏi dò”.

=> Haha, các bác kỳ này rút kinh nghiệm, xui cỡ nào cũng có khi dính mà. Thấy cái đứa không biết chữ nao môn Lý hay gì đó mà còn quánh trắc nghiệm đúng hết 10 điểm. Các bác nghĩ mình có nhiêu cơ hội thì đừng từ bỏ nghe chưa.

Thứ 2, trúng xong bỏ đi đâu mất. Giời ơi cái lý do này nhảm xịt nhất nà, giả như người trúng kỳ 76 đó mà dính lý do này chắc đang đập đầu vào cột đình ở nhà mỗi ngày hoặc nhảy giếng tự tử chứ hơn 8 triệu vé mới có 1 vé trúng vậy mà trúng rồi không nhận được.

=>Haha, các bác rút kinh nghiệm, mấy chỗ bán vé số Mega bây giờ có in vé xong bỏ vô túi nilong nhỏ á, mình cất cho kỹ, khỏi mưa ướt khỏi làm rách. Chỗ nào không cho túi thì nên xem lại, 1 là làm ăn không chuyên nghiệp hổng chừng là bán giả mạo, 2 là vô trách nhiệm :P.

Thứ 3, sợ bị gài hàng, không dám nhận thưởng.
Cái này là tâm sự mỏng với các bác thôi chứ em không chắc đâu nha. Thấy có vẻ là có người sợ rằng lộ danh tính bị uy hiếp. Vì sao tất cả những người nhận thưởng đều đeo mặt nạ? Vì chắc chắn không ai muốn nhận mình là người mới trúng số mấy chục tỷ, bị thiên hạ soi mói từng cái đi đứng, ăn nằm ngồi,...Nói chứ cũng sợ, nhiều khi công ty xổ số không gài thì cũng nhà báo gài thì sao. Trên đời này cái quái gì cũng có thể xảy ra được mà.

=>Nếu là em, chắc em cũng vậy, giấu nhẹm tầm gần 1 tháng rồi mới đi nhận để khỏi ai nhớ. Vì qua các kỳ mới, có người trúng mới người ta sẽ tập trung vào người mới trúng mà quên đi mình. Hehe, đó là phương án của em các bác ạ. Tuy nhiên, coi bộ chiêu này không phải ai cũng nghĩ ra, mà nghĩ ra chưa chắc gì chịu nổi, trúng xong mừng gần chết rồi muốn đi nhận liền không hà. Với lại, trường hợp này có vẻ không đúng lắm, hơn 1 tháng luôn, tưởng không ai để ý nhưng rốt cục lại quá gây sự chú ý.

Thứ 4, đây là 1 hình thức PR? Nói chứ em cũng suy nghĩ lý do này nhiều nè các bác. Chứ mọi khi lúc nào cũng đưa tin về có người trúng, có người nhận là xong thì quá nhàm. Lâu lâu phải câu thêm vài tin cho báo chí còn viết bài PR nữa không chừng. Nói hổng biết sự tình chứ nghi ngờ đây cũng là 1 hình thức PR hay phải hông? :P , thôi em chỉ nói thế, các bác nghĩ xa thêm thì nghĩ trong đầu thôi nha.

Nói chứ không chỉ có 1 người mà hổm nay có tới 3 người kỳ 76 (11/1), kỳ 83 (29/1) và kỳ 85 (3/2). Có thể là nhiều lý do là trúng xong sốc quá ốm liệt giường, đột tử sau cú sốc triệu phú đô la, có khi bỏ đâu mất chưa tìm lại được, có khi là đang đi công tác xa chưa kịp về nhận,.... Hy vọng 3 khách hay không bằng hên sớm đến nhận thưởng. Lố 60 ngày coi như mất trắng mấy chục tỷ nhen. Ai trúng đi liền đi. Đeo mặt nạ thôi mà, có gì mà phải ngại :D , chứ xung vào công quỹ thì uổng quá uổng nà.