Chào các mẹ, mình bán hàng online dã hon được hon 2 nam, tuy không phải giỏi hay thành công nhung cung có chút kết quả. Hôm nay mình xin viết vài dòng chia sẻ kinh nghiệm bán hàng của mình, có gì thiếu hoặc sai mọi người bổ xung và góp ý bên dưới nhé. chân thành cám ơn!

Về măt hàng kinh doanh:

- Nêu các mẹ dang phân vân không biêt bán măt hàng gì thì mình nghi các me nên cân nhăc các măt hàng mình có lơii thé vê giá, ít có sự canh tranh, hay các măt hàng tâp trung vào môt nhóm dôi tuơng nhât dinh (ví dụ: dăc san vùng miên, sản phẩm độc quyền. hoặc sản phẩm tự làm. hay một vài sản phẩm xu thế ,,,)

- Hình ảnh các sản phẩm:bắt mắt thực tế. dễ nhìn

Về kênh bán hàng:

Các mẹ có thể lập topic dể bán hàng trên các diễn dàn , thiên về mua bán nhu: , webtretho, enbac, muare, 5giay …

mạng xã hội nhu facebook, google plus, twitter, instagram …

phải làm việc đăng tin hàng ngày.

Các mẹ có thể vào alexa.com dể xem top 500 trang thứ hạng cao ở việt nam nhé.

Tham gia các diễn dàn dể tham gia thảo luận, chia sẻ thông tin cung nhu xây dựng công dồng khách hàng cho mình, ví dụ nhu các diễn dàn danketoan, afamily, dancongso, hervietnam …

Xây dựng 1 blog riêng dể bán hàng trên Blogger.com, dây là trang blog thuộc về Google, nên tin bài sẽ duơc uu tiên hiển thị khi khách hàng tìm kiếm bằng Google

Bán hàng trên Facebook:

Các mẹ có thể bán hàng trực tiếp trên facebook cá nhân hoăc bán qua viêcc lâp Fanpage riêng. Fanpage bán hàng hiệu quả hơn face cá nhân

Về Fanpage:

+ Chú ý hình đại diện và bìa bắt mắt

+ Không nên post quá nhiều bài trong ngày . Nên post 3-5 tin mỗi ngày, thời gian để post bài là các khoảng thơi gian từ 11-13h, 16-18h, 20-22h hoăc có thể diêu chỉnh môt chút tùy thuôc vào măt hàng kinh doanh và dôii tượng khách hàng mục tiêu

+ Sử dung dich vu quang cáo Facebook hoăc thu hút like fanpage:

Vè thanh toán

+ Thanh toán lý tuơng nhất là khách chuyển khoản – mình gửi hàng

+ hoặc dịch vụ COD của bưu điện nhờ bưu điện thu tiền hộ và giao hàng

về phí ship tùy theo mật hàng các mẹ bán nội thành

+ nếu bán lời thì Free ship

+ còn nếu lấy ship từ 20k-30k là hợp lý

mẹ nào có góp ý nhận xét cứ viết ở dưới nhé

Chân thành cám ơn