Dear các chị, các mẹ

Em là Linh, hiện tại đang là một nhân viên văn phòng. Năm nay em mới 24 tuổi thôi ạ, mới đi làm được 1 năm. Sau 1 năm với công việc văn phòng, (văn phòng nhưng làm việc trâu bò lắm ạ) công việc thật sự rất ổn định nếu em vẫn theo nó, (lương e hiện tại ~10tr), tăng đều mỗi năm vài triệu, dự kiến đến năm 30 tuổi thì lương 25tr.

Nếu muốn ổn định + an nhàn thì chắc chắn em sẽ theo nghề. Nhưng thật sự là em thấy mình còn trẻ, và công việc hiện tại nó đang đốt tuổi trẻ của em quá, vài năm nữa nhìn lại tuổi trẻ của mình chẳng có gì, vài đồng bạc nhưng nó làm em thấy lãng phí tuổi trẻ quá, không được xông pha hết mình.

Hiện tại em đang muốn nghỉ việc, và chuyển sang làm bộ phận kinh doanh (ở một số công ty e đang ứng tuyển), mức lương chắc chí ~7tr thôi. Nhưng thật sự e nghĩ:

- Đây là bước em bỏ ra để dành thời gian học về cách kinh doanh của các công ty bài bản

- Em sẽ có thời gian hơn để dành cho kinh doanh cá nhân (e bán sản phẩm online, bán theo trend, hớt sóng chứ ko có shop gì cả, hiện tại đang dừng lại rồi, đang tìm sản phẩm mới để bán ạ)

=> Mục tiêu, học hỏi, để đủ bản lĩnh + gặp cơ hội là khởi nghiệp.

Em cần mọi người cho em một lời khuyên, về nghề nghiệp rằng em nên làm gì, hay là em nên làm ở công ty nào, vị trí nào, hướng đi nào cho em ạ. Thật sự rất mong muốn mn cho em vài lời góp ý để em có sức mà chiến đấu.

Chắc chắn em nghỉ việc sẽ gặp nhiều ý kiến phản đối, nhưng em quyết định r. Tuổi trẻ ko thể để phí hoài thế dk ạ.:((