Phụ nữ đã trải qua những lần sinh nở, chắc hẳn ai trong chúng ta cũng từng hiểu cảm giác đau nhức xương hay tê mỏi ở một phần nào đó trong cơ thể. Bởi trong những giai đoạn thai kì, nếu thiếu canxi do cơ thể không hấp thu đủ canxi hoặc lượng canxi đưa vào ít thì lượng canxi bị rút ra từ xương sẽ nhiều hơn, dần dần làm tiêu xương, xốp xương và dễ gãy.

Cũng nhiều mẹ thắc mắc rằng, tại sao bên nước ngoài không có sữa bà bầu mà Việt Nam lại phổ biến thế. Là vì, ở nước ngoài, người dân nói chung và chị em phụ nữ nói riêng họ sử dụng sữa cũng như các chế phẩm từ sữa hàng ngày từ lúc bé. Còn người Việt Nam chúng ta, nhất là những thế hệ trước gần như không có điều kiện để sử dụng sữa. Vì thế, đến khi bầu bí, chị em mới tự thưởng cho mình nguồn dinh dưỡng quý giá từ sữa để mong con yêu cứng cáp chào đời.

Chất lượng cuộc sống đã thay đổi theo chiều hướng đi lên và dường như việc uống sữa mỗi ngày không còn là khó khăn hay xa xỉ nữa. Và với dòng sữa TH true MILK được bổ sung nguồn canxi tự nhiên và hệ chất xơ độc đáo chiết xuất từ củ Chicory có xuất xứ từ Bỉ, mình cảm thấy vô cùng tiện lợi khi sử dụng mỗi ngày 3 hộp. Trong nhà, không chỉ có cậu con trai 4 tuổi mê TH True MILK nữa mà giờ sẽ có thêm mẹ và em bé trong bụng nữa rồi. Mang bầu bé thứ hai, hàng ngày thay vì lích kích mang hộp sữa tới công ty, đun nước nóng để pha thì mình chỉ cần mang theo vài hộp sữa. Mình yên tâm là cả mẹ và bé đều được cung cấp lượng canxi cũng như các dưỡng chất cần thiết khác.

Nhiều người ngạc nhiên khi thấy mình mang thai mà da dẻ hồng hào, không bị xạm nám, đi lại vẫn rất nhanh nhẹn, hoạt bát. Còn mình thì thầm hiểu, đó là do mình đã sử dụng TH true MILK hàng ngày nên chứng nhức mỏi xương, chuột rút gần như không có. TH true MILK không chỉ là nguồn dinh dưỡng yêu thích của cậu con trai lớn 4 tuổi mà còn là lựa chọn ưu tiên của mình và của cả bé con đang ngày càng lớn dần lên trong mình.