Hôm nay tớ ức sờ chế quá lên đây than thở cho nhẹ long!

Chuyện là thế này, vừa rồi nghe 1 e trên mạng giới thiệu chỗ làm đầu hay lắm, mình hay làm đầu ngắn vì tóc mình mỏng, nghe nói mình cũng thấy kết, kết quả là thành chuột bạch cho người ta.

Tình hình là thế này:

Trưa tớ ra hiệu làm đầu Anh & Em ở địa chỉ: Số nhà 16 - Ngõ 105 đường Hồ Tùng Mậu - Từ Liêm - Hà Nội làm đâu, cái bạn cắt tóc cho tớ khuyên tớ nên uốn cho đẹp, tớ nghe bạn ấy miêu tả tóc chị mỏng chị làm kiểu đầu xoăn e uốn cụp bên dưới chân tóc thì tóc chị trông dày hơn mà vẫn trẻ. Tớ nghe thấy cũng ok thế là làm. à tớ hỏi giá bao nhiêu đầu xoăn, bạn ấy nói 500k chị ạ, giá chung rồi, e lấy chị giá bằng sinh viên.......

Sau hành trình ngồi chờ sãn phẫm ra lò, trời ơi khi sản phẫm hiện ra thì tớ k tưởng tượng mình có quả đầu kị dị như vậy, phải nói từ U29 đầu tớ giống như U70 lận.Tóc xoăn tít cả lên, lọn nhỏ lằng quằng ,....

Chưa hết bàng hoàng e đó còn khen giờ đầu chị trông tây lắm, hôm sau chị ra em nhuộm cho nữa là ok.

Làm xong tớ biết là quả đầu quá xấu, lúc đi về nhà con k giám cỡi mũ ra, về đến cty ai nhìn cũng phá lên cười, tớ k còn chỗ nào để chui xuống nữa

Kiên trì để được 4 ngày, chịu không nỗi quả đầu, đến chiều ngày thứ 4 thì tớ nghiến răng tốn thêm xiền đi sữa lại quả đầu. Nhưng may sau khi tốn xiền sữa lại đầu tớ cũng được cãi thiện 80%, tớ kiên trì nuôi tóc tốt và để lâu lâu chút sau đi cắt lại dáng đầu khác, từ nay chắc tớ sợ luôn cái tiệm làm đầu đó đến già.

Mọi người nhớ thận trọng chọn tiệm làm tóc uy tín nha, đừng để như tớ tiền mất tật mang, phải tốn xiền đi dưỡng lại tóc k làm đi làm lại hỏng hết tóc.