chào các chị e phụ nữ thương mến,

Ai trong chị em mình cũng mơ đến 1 gia đình hạnh phúc. 1 gia đình có chồng con luôn thương yêu mình và 1 gia đình khỏe mạnh. Ai cũng muốn thế, ai cũng thích thế, nhưng bằng cách nào nhỉ?

Bằng tiền ư? Đúng là tiền rất quan trọng, có tiền, chị em chúng mình tha hồ mua sắm, tha hồ chăm lo cho chồng con. cho con đi học trường Tây, trường tốt. Đôi khi, có chút dư dả, chị em mình chẳng cần đi mần, ở nhà có nhiều thời gian hơn để lo từng miếng ăn, giấc ngủ cho chồng con.

Bằng tình cảm ư? Đúng là tình cảm rất quan trọng. Giờ tuy hết cái thời 1 căn nhà nhỏ, 2 trái tim vàng rồi. Nhưng ai ai cũng phải tậc lưỡi 1 lần để thốt lên: Chung thủy mà vô tâm, còn hơn quan tâm mà phản bội. Nhắc đến cái này thì e vẫn còn cay mấy cái vụ đọc bào giật chồng của các em xinh tươi của các bà vợ như chị em mình.

Chẳng phải e ghét. mà em thấy thương cho cái phận đàn bà con gái mình. Lúc hoa nở, lúc hoa tàn. phận đàn bà như hoa vậy.

Vậy giữa tiền và tình, cái nào quan trọng hơn nhỉ? Đôi khi sống trong nhung lụa mà chẳng biết thế nào là yêu, thế nào là hạnh phúc. Nhưng có khi, vì đói, vì thiếu hụt vật chất mà dzợ chồng đang êm ái cũng như rơi vào tình cảnh "không_nói_ai_cũng_biết_là_như_thế"

Vậy rút cuộc phải làm gì nhỉ? cần gì nhỉ?

Theo góc cạnh của e, thì cho dù có nghèo- giàu- iu- thương thế nào thì người phụ nữ chị em mình luôn phải ĐẸP

ĐẸP người: EM không được cao như cái cô chân dài, nhưng em biết đàn bà con gái, trang sức quý giá nhất của chị em phụ nữ mình là LÀN DA. Chẳng cần vàng vòng, chẳng cần quá kiêu ssa về trang phục. Đàn bà có 1 làn da sáng, khỏe thể hiện 1 con người biết chăm sóc bản thân và điều đó khiến bạn trở nên tự tin hơn bao giờ hết. Vì thế, chăm thể dục thể thao- ăn uống điều độ, rau củ quả được ưu tiên hàng đầu, coi trọng giấc ngủ và, Bí mật bật mí là e uống thay sữa tươi không đường cho nước lọc hàng ngày nữa.

đẹp Người, cũng là ý chung cho chị em nhà mình, luôn biết cách chăm sóc bản thân và tôn trọng bản thân, iu thương bản thân mình. Chúng ta có khỏe- đẹp thì chúng ta đã góp nên phần hạnh phúc cho gia đình mình

ĐẸP nết: Phụ nữ luôn là người bị săm soi nhiều nhất, đặc biệt là ng đã có chồng con ( và sống với mẹ chồng nữa chứ :Embarrassment: ). Nhưng hãy tạm gác hết những ích kỷ của bản thân, luôn dung hòa với mọi mối quan hệ là cách khiến Chồng đỡ nhức đầu. Âu vì thế mà đàn bà xây tổ ấm là như thế.

ĐẸP tài năng: Có thể bạn không đi làm, không kiếm nhiều tiền, nhưng bạn biết cách quản lý chi tiêu, vun vén cho gia đình nhỏ cũng là điều khiến phụ nữ trở nên ĐẸP hơn

Vậy là chốt lại, Đàn_bà_xây_tổ_ấm là chìa khóa để có 1 gia đình hạnh phúc. Còn Để là mãi là tình nhân của chồng, chắc là phải còng lưng ra chạy theo 3 cái đẹp kia quá! Các mẹ đồng ý không nhỉ?

Chúc các mẹ luôn ĐẸP !!!!@};-@};-@};-