Sau một thời gian sinh con xong không hiểu sao da mặt em lại xấu đi trông thấy, cảm giác sờ lên mặt cứ sần sần như là bị mụn đầu đen ấy, mà thực ra thì em vẫn sử dụng dùng sữa rửa mặt và các loại kem dưỡng như trước đây. Lo sợ của em là bị tàn nhang cái đó mà bị chắc là khó xử lý lắm, thế là em lò dò lên mạng và tìm hiểu các phương pháp làm đẹp dưỡng da tại nhà mà mình có thể tự phục vụ được cho mình. Em tìm hiểu nhiều và quyết định đi theo phương pháp làm đẹp da từ nước vo gạo bởi vì đã là phụ nữ thì ngày nào cũng phải vào bếp nấu cơm chuẩn bị cho cả nhà, mà công việc này thì ngày nào em cũng phải làm ít nhất là bữa trưa và bữa tối, việc lấy lại nước vo gạo thì quá đơn giản và dễ, mà em đọc cái phương pháp làm đẹp này lại không bị tốn kém nữa nên em ham hố thực hiện. Đúng là quả nhiên sau khoảng 01 tuần em thực hiện rửa mặt sáng và tối bằng nước vo gạo thì da mặt em mịn và sáng ra trông thấy, đưa tay lên sờ không còn cảm giác sần sần tay nữa. Em đã thực hiện phương pháp làm đẹp này được 03 năm rồi đấy, và hiện giờ thì em vẫn đang làm hàng ngày. Hôm nay em lên đây chia sẻ cùng các mẹ xem có mẹ nào thực hiện phương pháp làm đẹp này giống em không? Em chia sẻ một chút hy vọng là nhận được sự phản hồi từ các mẹ thông thái của WTT nhà mình.

Các bước thực hiện làm đẹp của em từ nước vo gạo như sau:

Bước 1: Cho gạo vào trong nước, vò qua rồi đổ nước đầu đi, sau đó vò lại 1 lần nữa và đổ nước vo gạo lần 2 vào một cái chậu nhỏ sạch

Bước 2: Để vào tủ lạnh, sau 1 đêm lấy phần lắng màu trắng đục, thả vào nước rửa mặt.

Bước 3: Thêm nước ấm và bắt đầu sử dụng nước này để rửa mặt, khi rửa mặt nhớ massage nhẹ nhàng. Sau đó rửa lại bằng nước.

Nhưng mà khi dùng nước gạo rửa mặt thì các mẹ nên chú ý là chỉ nên để nước gạo ở ngăn lạnh nhưng không để quá 2 ngày sẽ bị biến chất và mất tác dụng làm đẹp.

Nước vo gạo còn có nhiều tác dụng làm đẹp khác nhưng em cũng không có nhiều thời gian để làm nếu mẹ nào mà có phương pháp nào khác thì chia sẻ cùng em nhé! Làm đẹp là điều mà chị em phụ nữ chúng ta luôn mong muốn mà!