Tôi đã 30 tuổi, nhưng tôi tự hào với làn da của mình. Mọi người luôn bảo : Chị có cách nào hay vậy? Sao da chị cứ trắng hồng hào rạng rỡ quá. Điều đó làm tôi thấy rất hãnh diện.

Và tôi xin chia sẻ một vài bí quyết rất nhỏ của mình giúp cho các chị em cũng có làn da đẹp và khỏe như tôi:

1. Hãy uống 2 cốc nước lọc vào mỗi buổi sáng, trước khi ăn sáng nha. Và cũng đừng quên uống nước thật nhiều trong một ngày. ( Mình uống Trung bình là 2l nước/ ngày đó)

2. Không nên uống nhiều nước vào buổi tối, trước khi ngủ đừng quên đắp mặt nạ dưỡng ẩm nữa nhé.

3. Nên đắp mặt nạ bằng dưa chuột vào mỗi buổi tối trước khi đi ngủ. ( Dưa chuột thái lát thật mỏng, sau đó đắp lên mặt khoảng 5 -10 phút. Trong vòng 1 tháng thôi, bạn sẽ thấy được sự khác biệt kỳ diệu)

4. Nước hoa hồng là sản phẩm cũng không thể thiếu. Trước khi ngủ bạn lên thoa một ít nước hoa hồng lên mặt bằng bông hóa trang, khoảng 15p, 1 tuần sử dụng 3 lần là được. Da bạn sẽ sáng sạch không ngờ.

5. Sử dụng kem chống nắng khi ra khỏi nhà. ( Điều này cũng rất quan trọng, nhưng nhớ rằng khi về đến nhà thì các bạn nên rửa sạch ngay nhé)

6. Khi rửa mặt, các bạn nên rửa bằng nước ấm trước sau đó rửa lại bằng nước lạnh. Như vậy sẽ xe lỗ chân lông lại và làn da sẽ sạch đẹp hơn.

7. Thoa một ít sữa chua lên men sau mỗi lần rửa mặt vào buổi tối bằng bông hóa trang. Nó có tác dụng xóa và ngăn chặn sự hình thành nếp nhăn, mỗi lần dùng lượng khoảng 1/6 chai là đủ.

8. Ăn nhiều hoa quả là điều rất cần thiết

9. Hạn chế ăn đồ chiên, mỡ

10. Không nên uống rượu và hút thuốc ( hạn chế cafe) lá vì đó là điều có hại cho làn da của bạn.

11. Và cuối cùng là đừng quên uống sữa TH true MILK mỗi ngày nữa nhé. :x:x:x

Chúc các bạn thành công !