Các mẹ ơi,

Em vừa được con bạn (làm ở BV Chợ Rẫy) gửi cho một vài thông tin về bệnh tim mạch. Mấy nay dạo vòng vòng box này, được các chị chia sẻ, em cũng xin đưa lên cho các mẹ cùng xem nhé.

Nguyên nhân gây ra bệnh tim mạch chủ yếu là do dư thừa Cholesterol gây ra (Điều này thì chắc các mẹ biết rõ rồi nhỉ) . cơ thể chúng ta sản xuất khoảng 7.5%, còn lại là do thức ăn.

Cái mà chúng ta cần lo lắng là khi lượng cholesterol bị bám vào thành mạch máu thì gây ra tắc ngẽn mạch máu, cực kỳ nguy hiểm.

Để giảm cholesterol, ngoài việc uống thuốc thì ta có thể bổ sung chất Phytosterol (có trong một số trái cây như kiwi, các loại hạt có dầu...) Chất này có tác dụng hạn chế Cholesterol ngoài ra còn có tác dụng phòng ngừa ung thư ruột, ung thư vú, tuyến tiền liệt và dạ dày.

Hiện em chưa thấy có loại sữa hộp nào có bổ sung chất Phytorestol như của TH true milk hết. Em còn nghe nói chất này được nhập khẩu từ Phần Lan về nữa đó. Em nghĩ bệnh tim mạch ko phải một sớm một chiều phát bệnh rồi hết nên mình hãy bảo vệ sức khỏe từ những hộp sữa hàng ngày!

Vì sức khỏe của gia đình chúng ta!@};-@};-@};-