CHIA SẺ KINH NGHIỆM KHẮC PHỤC TIÊU CHẢY CHO BÉ!

Làm mẹ chắc hẳn ai cũng lo lắng khi con bị tiêu chảy, xin chia sẻ một số kinh nghiệm khi con bị tiêu chảy với các mẹ: Mình vẫn cho con ăn đủ 4 nhóm chất dinh dưỡng thay vì kiêng khem quá mức,mình dùng ca rot, chuối xanh để thay rau xanh, chuối xanh ngâm cho sạch nhựa, bỏ vỏ, luộc sơ qua cho khỏi chát, tùy lứa tuổi của bé các mẹ có thể chế biến thay thế rau trong những ngày bé bị tiêu chảy, carot đặc biệt bổ sung cho bé hàm lượng kali bị đào thải ra bên ngoài do bị tiêu chảy,tráng miệng cho bé mẹ có thể cho bé ăn hồng xiêm cũng là bài thuốc hay chữa tiêu chảy hiệu quả.

Ngoài ra, các mẹ cần bổ sung thêm men vi sinh ( có thể dạng thuốc uống) hoặc bằng sữa chua,mình còn cho bé uống thêm kẽm sẽ giúp tăng khả năng hấp thu.Tiêu chảy đồng nghĩa với cơ thể bé thiếu nước, bạn có thể bổ sung thêm bằng cách cho con uống nhiều nước, uống Osezon bù điện giải sẽ giúp con khắc phục tình trạng mỏi mệt do cơ thể mất nước…

Nhiều người cho rằng, con tiêu chảy thì dừng các loại sữa, không cho con uống vì nó có thể làm trầm trọng bệnh, điều này không đúng, các mẹ vẫn nên cho con uống sữa, nhưng nên tìm loại sữa thích hợp có thành phần dễ hấp thu, bổ sung men vi sinh đường ruột và kích thích tiêu hóa, GainPlus Total Comfort là một trong những loại sữa ấy, bé nhà mình đã dùng khi bị tiêu chảy, trộm vía sau vài ngày tình trạng tiêu chảy đã hết, con ăn uống ngon miệng, đến giờ mặc dù hết tiêu chảy nhưng mình vẫn duy trì, cháu tiêu hóa tốt, lên cân đều…

CHO MÌNH "KHOE SẢN PHẨM" NHÀ MÌNH TỪ KHI DÙNG GAINPLUS TOTAL COMFORT ĐÂY Ạ!