Những ai yêu thiên nhiên, thích cảnh núi non, bản lang yên bình thì Mai Châu, Hòa Bình là nơi lý tưởng đấy. Nhờ chuyến đi vừa rồi mà tự nhiên mình thấy yêu quê hương bao nhiêu. Mây, núi, ruộng bậc thang, nhà sàn đúng là chỉ có ở Việt Nam. Đến Mai Châu, em được ở nhà sàn của người dân tộc Thái, bản Pom Coọng(giá cả rất phải chăng), họ thân thiện đón tiếp niềm nở. Sướng nhất là được thưởng thức mấy món đặc sản lợn Mường, cá suối hấp lá dong, su su luộc chấm muối vừng, ôi vốn tâm hồn ăn uống nên mình không quên được. Tối đến ngắm trăng, ngắm sao rồi được thưởng thức màn múa hát của mấy cô gái Thái trắng xinh tươi, thích nhất là cái trò nhảy sạp, mấy bạn Tây thấy vui cũng chạy vào ké. Mọi người quậy tưng bừng, à mà không thể quên được cái vị rượu cần ngọt ngọt, thơm thơm dễ uống nên chị em xúm xít vào thử, có chị còn mua mang về làm quà. Sáng ra dậy đi một vòng quanh bản rồi ra đến cánh đồng hít thở không khí, thích lắm, cảm giác đó không thể có ở Hà Nội bụi bặm, ồn ào đâu. Mình thấy Mai Châu đẹp thật, yêu thiên nhiên, yêu cả con người nơi đây. Bạn nào chưa đến thì đến một lần xem mình nói có đúng không, thích hơn cả đi các resort đắt tiền ấy chứ.^^:Smiling: