Thử trải nghiệm Ecopark theo bài viết của chị trong forum

Dạ em chào các mẹ . Do có đọc được bài review Ecopark của 1 chị trong nhóm mình về ecopark thấy chị viết rất tâm huyết và cũng rất chân thực làm em chỉ muốn xách vali và đi luôn . Nên em mới cố gắng nịnh ông xã nhà em và cuối cùng lão cũng chấp nhận . Em xin kể lại chuyến đi của nhà em ở Ecopark vào t7 Chủ nhật vừa rồi ạ

Nhà em cũng khởi hành sớm như nhà chị vừa rồi do rút kinh nghiệm nên đã cố gắng đi sớm nhà em ăn sáng tại Hà Nội nhà em thì ở khu Mỹ Đình nên đường đi cũng tiện ạ . Nhà em ăn sáng gần nhà và xuất phát lúc 7 giờ . sau gần 1 tiếng nhà em cũng đã đến nơi . Gia đình em cũng thuê homestay ở tòa Westbay C nhưng là homestay khác cũng định cố tìm homestay giống của chị kia nhưng lại quên mất không hỏi chị í ạ. À sau khi đến nơi nhà em có đi qua luôn công viên hoa hướng dương . Đúng như bài viết kia thì quả thật là không khí ở đấy rất dễ chịu và cũng rất trong lành vườn hoa hướng dương thì rất đẹp và sống ảo rất đẹp luôn ạ .

hình ảnh
hình ảnh

Sau khi chơi checkin sống ảo nhà em quay lại homestay để cất đồ và nghỉ ngơi .

Và đây là homestay của chúng em tuy nhỏ nhưng rất đáng yêu ạ . 

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Sau khi cất đồ xong thì gia đình chúng em nghỉ ngơi 1 lúc và theo đúng lịch trình bài viết nhà em xuống ăn quán Sushi mà chị gái khen nức nở . Do 1 hồi tìm thì bọn em ra chỗ café Điện Báo thì quán bên trên tầng 2 quán hơi khuất nên mọi người nếu có đi sang trải nghiệm thì để ý ạ chỗ quán café Điện Báo ý ạ .

Do gia đình em cũng thích đi ăn sushi nên cũng muốn thử  xem . Quán AB Sushi có không gian rất ấm cúng phong cách đã được Việt hóa nhiều nên cảm giác cũng rất thoải mái ạ .

Nhân viên ở đây cũng rất thân thiện ạ lúc nào cũng cười rất thiện cảm í ạ . Sau khi gọi đồ bọn em có gọi 1 set sashimi tổng hợp 1 salad cá hồi bơ 1 tôm tempura,1 cơm cuộn rồng xanh ạ

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Ối giời ơi đây là ảnh ạ Các mẹ có thấy đẹp không ạ

Các món ở đây được bày biện quá là đẹp luôn ạ . Nhà em ăn rất nhiều món Nhật ở các quán rồi ạ

Cũng đã đều gọi những món như trên rồi ạ. Nhưng đối với em thì đồ ăn ở quán có gì đó rất đặc biệt rất là mới . Sashimi thì tươi ngon nhức nách ạ , còn món sushi kia ạ rất rất ngon ạ bên trong có tôm ạ và trên có những lát bơ béo ngậy nói chung em không lột tả hết độ ngon của món đâu ạ . Các bác phải tự trải nghiệm thôi ạ . Gia đình em đánh bay hết veo ngon rụng rời thao nào chị kia ăn những 2 lần . Khi đọc bài của chị em cũng không nghĩ nó ngon đến mức mà phải ăn 2 lần liên tiếp ạ. Và thưa các mẹ em sai ạ tối em quyết đi ăn tiếp lần nữa để có thể thử nhiều món hơn nữa ạ .

Chi phí tầm tầm ạ cũng hơn 1 triệu ạ . Nhưng rất đáng ạ do em ăn ít ạ không thì em đã gọi thêm các món khác nữa a . Bọn em sau đó lại đi ra hồ thiên nga chơi .

hình ảnh
hình ảnh

Không  khí không có gì phải bàn rất là thoải mái đúng là một nơi để thư giãn .

Sau 1 hổi đi chơi nhà em quyết định về nhà nghỉ ạ .

Đến tầm chiều nhà em lại đi bộ để tận hưởng không khí tuyệt vời này càng nhiều càng tốt bọn em đi thăm thú nhiều chỗ bọn em dừng ở quán café trung nguyên ở đường Thủy Nguyên . Không gian quán làm cũng rất đẹp café Trung Nguyên thì quá nổi tiếng không còn gì phải bàn ạ .

Vèo 1 cái cũng đến giờ ăn tối gia đình em lại về AB Sushi ăn tối tại tầng 2 số 1 Thủy Nguyên

Bọn em lại tiếp tục sở thích ăn uống của mình bọn em gọi đồ nhưng phải công nhận là quán rất nhiều món nên bọn em đành chọn vẫn chọn sushi và sashimi ạ lần này thì bọn em ăn thêm bít tết ạ

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Vẫn là phong cách bày biện đẹp mắt 2 món sushi và sashimi vẫn giữ được phong độ ổn định thịt thì vẫn tươi và ngon lắm lắm luôn . Còn món bít tết thịt nướng vừa chín tới tái mà rất thơm ngon ăn kèm tỏi nướng thơm lắm ạ .

Kết thúc buổi tối no ne nhà em cũng mệt ạ nên lên nhà và xem phim .

Sáng hôm sau bình minh ló rạng nhà em tìm 1 quán xôi ăn cho chắc bụng tại 1 quán tối diện tòa Westbay B sau đó bọn em thuê xe điện đi  thăm thú trước khi về Hà Nội . Sau đó nhà em vào siêu thị mua 1 ít đồ về homestay tự nấu ăn cho nó đạm bạc ạ . Nghỉ ngơi đến chiều gia đình bọn em đành phải chia tay với ecopark và quán Nhật siêu ngon . Thật sự cảm ơn chị đã chia sẻ cho gia đình em 1 quán ăn ngon như thế này .

Dạ vậy là chuyến đi của nhà em đến đây là hết ạ . Cảm ơn các mẹ đã đọc ạ