Tình hình là cả buổi lõm bõm trong google mà chưa thấy cái bài nào viết về Wild Beach Resort, sau chuyến thực tế dzìa, em mạn phép review cảm nhận của em cho các mẹ đây :

1. Đường đi

Từ Nha Trang, xe của vWB sẽ đón khách tại KS Yasaka, phải mất khoảng 1h mới tới resort, đường đi thì hơi xóc, có lúc mình ngồi trên xe mà mún bay lên luôn hà, đi xe từ SG đến NT không say, muh có 1 tiếng trên yên ngựa thì các mẹ cẩn thận là có khả năng say đó nha.

2. Resort

Em đi theo voucher của Hotdeal, thấy trên voucher thì tưởng tưởng ra khung cảnh rất là nên thơ, hí hửng cho honey moon, nhưng khi đến Resort thì cũng có đôi chút thất vọng. Em thấy quang cảnh của nó không có giống chút gì nó quảng cáo hết. Cảnh báo các mẹ đi thì tư tưởng thoải mái thôi, đừng kỳ vọng quá nhiều là sẽ thất vọng đó.

Quang cảnh : WB xây dựng ôm theo triền núi, cây cối nhiều nhưng không xanh tươi, cây nào cũng heo héo, nhìn chả có sức sống gì cả. Em thấy trên Voucher ghi là cây cối xanh mướt, cây ăn trái quanh năm, mà thực tế thì có cây mít chả có trái, mấy cây ổi rừng và cây dại. Hic hic

Ngoài ra resort còn trồng rau muống, đậu bắp, ớt, bí đao, mướp, nhưng cũng héo queo, và dùng nó để nấu cho khách ăn luôn..

Phòng nghỉ :

Chất lương: Tạm được, cái muh nó ghi SeaView với SeaRock vậy thui, chứ nhìn ra chả thấy biển gì hết, biển xa lắc lơ, còn vườn cây thì nắng chang chang, tóm lại là thực tế bằng 20% quảng cáo.

Nội thất : Đơn giản, chỉ dùng gạch thẻ ốp lên xi măng

Ga gối nệm : Em không biết phòng khác ra sao chứ em thấy phòng em ga gối nệm hông sạch, nhăn nhúm.

Phòng tắm : Có bồn tắm, nước nóng.

Máy lạnh : Phòng em không mát, ăn rồi cúp điện hoài, cái này em nghi Resort cắt điện để đuổi khách ra ngoài cho đỡ tốn điện quá. Gặp mấy mẹ khác cũng đi nghỉ ở đó, mẹ nào cũng nói y chang dzị, cúp điện gì mà ngày cúp 2 lần, muh ngày nào cũng cúp, cứ hễ bà con xuống tới nhà hàng ăn thì có điện lại, ăn xong quanh lên phòng thì cúp tiếp. Hic hic