Chào cả nhà,

Tháng 12 năm nay là dịp đặc biệt kỷ niệm ngày cưới nên mình muốn đi nghỉ ngơi thư giãn ở 1 trong 2 nơi là Six Senses Côn Đảo hoặc Six Senses Ninh Vân Bay. Cái nào cũng đẹp và hấp dẫn nhưng điều kiện có hạn nên không thể đi hết cả 2, cũng ko thể đi cái trước cái sau được vì kỷ niệm ngày cưới theo năm chẵn 5, 10 năm mới có dịp bung xõa 1 lần :)

Mình muốn hỏi kinh nghiệm cả nhà nếu mình nghỉ ngơi khoảng 2 đêm ở beach front villa thì chỗ nào đẹp hơn? Chỗ nào ăn uống ok (ngon, đỡ mắc) hơn? Thời tiết tháng 12 thì đi nơi nào ok hơn? Chỗ nào có lặn biển ngắm san hô đẹp hay các hoạt động nào khác hấp dẫn hơn?

Mình đang nghiêng về Ninh Vân hơn vì sau khi ở Ninh Vân mình có thể ra Nha Trang ở thêm 1 đêm lê la ăn hải sản, với giá phòng Ninh Vân cũng có rẻ hơn Côn Đảo 1 tẹo. Nhưng nhìn hình Ninh Vân thì thấy ko thích bằng Côn Đảo, hình như Côn Đảo có vẻ đẹp hơn... Mình chỉ mới ngồi nhà ngắm cảnh nên chưa biết thực hư thế nào, nên mạn phép xin kinh nghiệm của mọi người ạ.

Tháng 12 mới đi nhưng mình đang canh mua vé rẻ từ giờ nên mong kinh nghiệm của nhà mình để mình quyết và mua vé sớm ạ.

Cám ơn cả nhà.