Mình đã lên kế hoạch làm thẻ Visa Debit để kinh doanh nhỏ trên Ebay từ lâu nên mới đến ngân hàng để làm thẻ. Không hiểu trời xui đất khiến thế nào mà sa chân vào techcombank trên đường Bà Triệu. Trước hết là thái độ của nhân viên phòng thẻ ở đó quá tệ, cứ như là cô giáo của khách hàng vậy đó, nhất là cái cô N.T.T tóc ngắn, mặt sắc lạnh, không thèm tư vấn cho khách, không thèm nhìn mặt khách lúc nói chuyện, thái độ cực kỳ bossy!!!! Lúc đến làm thẻ, cô N.T.T cho mình một tràng các từ chuyên môn của ngân hàng làm mình rối hết cả đầu óc lên, sau khi mình nhầm lẫn giữa Visa debit và Mastercard thì cô ấy gắt nói là bảo làm cái này sao lại làm cái kia, có biết thấu chi là gì không? Thấu chi là cái gì???? Sau khi đăng ký làm thẻ , họ hẹn mình 7 ngày sau đến lấy thẻ nên trong lúc đó mình nhập về vài cái đồ thời trang để bán thử trên Ebay. Y hẹn mình đến lấy thẻ về, nạp vào đó 14tr, kích hoạt thẻ rồi tìm đủ mọi cách để sử dụng trên internet mà không được, mình lại phải đến cầu xin cái cô N.T.T đấy, cô ấy bảo là chưa đăng ký sử dụng dịch vụ thanh toán qua Internet, ok thì đăng ký (mặc dù lúc ấy bực mình lắm rồi nhưng vẫn cố nhịn). Đăng ký xong vẫn đâu hoàn đấy, Ebay báo lỗi liên tục. Cuối cùng ngân hàng cũng chịu nhận là thẻ in lỗi số ID card. Họ hẹn là 7 ngày sau đến lấy lại thẻ mới, mình điên tiết lắm rồi, đi đi lại lại rất nhiều lần chứ đâu có ít??? Mình muốn gặp người quản lý phòng thẻ nhưng họ không cho, nói mãi chẳng được tích sự gì nên đành bấm bụng đi về. Lúc về mình gọi điện đến các số của ngân hàng, tổng đài viên thì nhã nhặn nhưng cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì. Hàng thì tồn, vốn thì đọng phải mang ký gửi nhờ cửa hàng người quen. Hôm nay mình lại 1 lần nữa giáp mặt cái cô N.T.T đấy, thái độ của cô ấy thật kinh khủng, không thèm tư vấn, không hỏi han, khi mình hỏi thì cứ xem mình như học sinh của cô ấy: "bạn không biết cái này là gì à?""bạn không phân biệt được token key với passwords à?" mình có phải nhân viên ở đấy đâu mà biết, phải giải thích thì mình mới biết được chứ??? Đây rõ ràng là lỗi của ngân hàng mà mình phải chịu thiệt hại và chưa nhận được bất cứ lời xin lỗi chính thức nào từ Techcombank chứ đừng nói là bồi thường thiệt hại cho khách hàng vì công việc kinh doanh của mình bị đình trệ. Không biết lần này mình có hoàn thành được việc đăng ký trên Ebay không? Nhưng mình khuyên mọi người là đừng nên sử dụng dịch vụ thẻ Visa debit của Techcombank, chuốc bực vào người. À mà mình nghe nói làm visa debit ở các ngân hàng khác được miễn phí gì đó mà ở Techcombank mình phải đóng phí mất vài trăm nhỉ???